Hỏi/ Thắc mắc - Nguồn máy tính kêu xẹt xẹt | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nguồn máy tính kêu xẹt xẹt

Hamano Kaito

Moderator
mỗi người 1 thế giới bạn ak...bạn kéo furmark đi cái đó sao full liện tuc GPU được. CPU bạn có 92% GPU thì 71%
Tùy từng vùng trong game. Nó sẽ load CPU với GPU khác nhau
Cái hình đó là chụp lúc nó hạ xuống đấy. Chứ bình thường là CPU 100% GPU gần 90%.
Bạn load cao như mình đi rồi hẵn phán là vol vẫn như cũ vì bạn chỉ đưa có mỗi cái hình vol ko có dẫn chứng cụ thể gì cả
Bình luận cuối cùng từ mình. Ko thích đôi co nữa

fire star

Búa Gỗ
nếu up lên như ý bạn.. thì bạn có xin lỗi mình không? nếu được minh sẳn sàng như ý bạn.

Jack1

Búa Gỗ
@Jack1 | Nguồn của bạn còn ngon chán ko cần lo gì cả !

Bạn cho mình hỏi thêm chút. Hôm qua mình chơi thử genshi thì nó nhảy liên tục từ 11,3V đến 11,6V thế này thì có vấn đề gì không nhỉ, máy khi chơi game nặng nói chung vẫn hoạt động bình thường không bị reset hay gì cả. Chỉ sợ sụt nguồn quá rồi nó lăn ra chết main với card thì mệt

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
@Jack1 | Bạn cho mình hỏi là hình bên trên là đang vào game hay là đang thoát game ra rồi !??
-------
Đường 3v với đường 12v của bạn có vấn đề.
Bạn cứ chiếu theo 3.3v thì thấp nhất theo yêu cầu là 2,97v có thể xuống 2,8 hoặc 2,6v cũng tạm ổn. Của bạn xuống tận 3,2 thì phải xem lại
Đường 12v chiếu theo thấp nhất là 11,4v. Còn của bạn thì 11,3v thì ko ổn tí nào, cẩn thận die dàn liên kiện

Jack1

Búa Gỗ
@Jack1 | Bạn cho mình hỏi là hình bên trên là đang vào game hay là đang thoát game ra rồi !??
-------
Bạn cứ chiếu theo 3.3v thì thấp nhất theo yêu cầu là 2,97v có thể xuống 2,8 hoặc 2,6v cũng tạm ổn. Của bạn xuống tận 3,2 thì phải xem lại
Đường 12v chiếu theo thấp nhất là 11,4v. Còn của bạn thì 11,3v thì ko ổn tí nào, cẩn thận die dàn liên kiện
Hình này là đang ở trong game đó, thế có khi là nguồn này kém thật rồi, để mai ra cửa hàng xem có sửa đc không rồi thay nguồn mới vậy {cry}

Jack1

Búa Gỗ
-------

Phiền bạn cho mình hỏi thêm xíu. Mình vừa mua con nguồn 450w mới mà không hiểu sao nó vẫn bị sụt đường 12V là sao nhỉ. Nó nhảy liên tục từ 12,1V xuống 11,5V khi chơi genshin, dù con nguồn mình mua mới nguyên. Bây giờ nếu để test chính xác thì phải dùng đồng hồ vạn năng đo đường 12V mới chính xác hả bạn ?