Nhờ tư vấn - Ngân sách 4-5Tr nên mua card màn hình nào | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Ngân sách 4-5Tr nên mua card màn hình nào

donitsme

Búa Gỗ
Nhờ các bác tư vấn giúp em ngân sách tầm 4-5 Triệu nên mua con card màn hình nào xài, nếu có nguồn mua cũng nhờ tư vấn ạ
- Nhu cầu: làm việc văn phòng, game fifa online. 2 cổng kết nối để làm việc với 2 màn hình

Mình có thấy 1 số bài nói nên mua AMD thay vì NVIDIA thì máy có yêu cầu gì không.

Nhờ các bác giúp, em chân thành cảm ơn

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
đang quốc dân là con rx 6650xt. hàng đẹp giá thơm. 6 củ. mạnh hơn 3060 10%.
nhưng bạn phải chắc chắn là bạn chỉ chơi game, làm office, xem phim youtube, nghe nhạc chứ không render hay vector hay vẽ vời công trình autodesk sketchup hay editor video gì.

amd mà ra khỏi cái khuôn khổ "chơi game" thì sớm muộn sẽ lỗi, không lỗi cái này cũng lỗi tương thích cái kia, không có cửa chạy.
mỗi con amd chỉ ngon với 1 mục đích sử dụng duy nhất, còn đa tác vụ thì bắt buộc phải nvidia

donitsme

Búa Gỗ
edit video bằng capcut giật giật có tính là render không bạn. Mình làm marketing chủ yếu office, game với chỉnh chút ảnh video thôi