Nhờ tư vấn - Nên mua máy chủ Dell hay HP? | Page 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nên mua máy chủ Dell hay HP?

thiklangxang

Gà con
Các bác tư vấn cho em chỗ mua 1 con server giá rẻ để vọc vạch với :D
Nhu cầu chỉ cần 1-2Gb RAM. Em xem của Việt Nam thì có thằng VC vs CMC rẻ nhất cũng cỡ 250-300k/tháng.
Với cả nên mua của Việt hay nước ngoài ạ?
Mua con vps vừa rẻ vừa trâu tại OVH tha hồ mà vọc vạch.

thiklangxang

Gà con
y như bác này nói, hoặc đa số các dịch vụ như digital ocean cũng khá ưu đãi cho khách hàng mới.
riêng google thì nó có gói vps free luôn đấy bạn, ram 600MB, CPU 1 core
mình cũng có gói 160k/tháng
RAM1GB
SSD20GB
CPU1Core
Gói vps như bác người ta bán 60k. Mỗi tội là hạn chế lên cpu 80%

littlecloud

Gà con
Nhu cầu chỉ cần 1-2Gb RAM. Em xem của Việt Nam thì có thằng VC vs CMC rẻ nhất cũng cỡ 250-300k/tháng.
Mình đang sử dụng 1 con rasberry pi3 ở nhà làm webserver để quản lý cả dàn máy bằng api này, thêm ddns+domain nữa nên ra ngoài vô tư tha hồ mà vọc

bluebird

Gà con
AWS free tier 1 năm {baffle}

thiklangxang

Gà con
Nhân tiện các bác cho em hỏi, con VPS em đang chạy 1 tool mà yêu cầu nó luôn luôn sáng màn hình, nhưng khi em tắt remote nó sẽ trở về màn hình khóa của Windows sever 2012 nên cái tool nó cũng không chạy nữa.
Vậy các bác có cách nào khi tắt remote nó vẫn không hiện cái màn hình khóa không ạ?

lalaPhan

Gà con
Cũng ngon đấy nhưng ko có location nào gần VN cả
Location VN thì có thể chọn GreenCloudVPS của VN cầm đầu. Có gói 60$ 1 năm chơi cũng khỏe rồi

hoangq9

Búa Gỗ
Tiện đây các bác cho hỏi, cty em muốn triển khai ERP, bên bán soft yêu cầu server 2 CPU 4 core, 16Gb ram, 100GB ổ cứng, có khoảng 50-100 users, thì nên mua luôn 1 con server vật lý về để cho tiện, hay là đi thuê nhở

garanmuoi

Gà con
Tiện đây các bác cho hỏi, cty em muốn triển khai ERP, bên bán soft yêu cầu server 2 CPU 4 core, 16Gb ram, 100GB ổ cứng, có khoảng 50-100 users, thì nên mua luôn 1 con server vật lý về để cho tiện, hay là đi thuê nhở
Cloud đi bạn, giờ người người cloud, nhà nhà cloud. Giờ công ty nào có tầm chục hay ~ 1k instance/host là chạy trên cloud hết rồi.

littlecloud

Gà con
Khuyên thật là bạn chạy EPR cho cty nhỏ thì chỉ cần con server 20t thôi, nếu dư tiền thì ko nói, ssd intel hay evo ngang ngang nhau thôi hỏng hóc hên xui, nếu muốn bền thì chơi hẳn dòng SSD Enterprise Samsung SM863. Bạn chưa có kinh nghiệm thì ko nên chạy raid, cứ chạy bình thường thôi nhưng sync dữ liệu liên tục và làm nhiều ổ backup. Mình gặp nhiều bạn trên datacenter chạy raid 10 raid 5 đủ cả xong chết 1 cái ổ cứng mất hết dữ liệu luôn vì chưa làm chủ được raid. Cũng phục các bạn ý là đầu tư 4 ổ chạy raid 10 mà lại ko có ổ backup nào.

hoangq9

Búa Gỗ
Khuyên thật là bạn chạy EPR cho cty nhỏ thì chỉ cần con server 20t thôi, nếu dư tiền thì ko nói, ssd intel hay evo ngang ngang nhau thôi hỏng hóc hên xui, nếu muốn bền thì chơi hẳn dòng SSD Enterprise Samsung SM863. Bạn chưa có kinh nghiệm thì ko nên chạy raid, cứ chạy bình thường thôi nhưng sync dữ liệu liên tục và làm nhiều ổ backup. Mình gặp nhiều bạn trên datacenter chạy raid 10 raid 5 đủ cả xong chết 1 cái ổ cứng mất hết dữ liệu luôn vì chưa làm chủ được raid. Cũng phục các bạn ý là đầu tư 4 ổ chạy raid 10 mà lại ko có ổ backup nào.
Cái này hay nè... Em mới biết luôn cảm ơn bác chia sẻ...
Em có đọc một số bài về raid thì thấy bảo là chạy raid 10 sẽ tối ưu tốc độ đồng thời sao lưu thành 2 bản nên được xem là an toàn và hiệu quả nhất... Vậy bên em nên đầu tư thêm 2 hdd wd black 1tb để làm ổ backup ko?
Bác có lòng thì cho em một số link bài viết về các khắc phục ổ cứng bị hư khi chạy raid nhé... Em chân thành cảm ơn ạ...

hoangq9

Búa Gỗ
À ssd enterprise đắt gấp đôi nên ko biết có được duyệt hay ko nữa...
Hơi căng thật... Em vừa xem cách khắc phục khi raid bị lỗi... Thấy hơi mơ hồ lắm luôn... Kiểu này chắc đi thuê chuyên gia về lắp hộ quá...

bluebird

Gà con
À ssd enterprise đắt gấp đôi nên ko biết có được duyệt hay ko nữa...
Hơi căng thật... Em vừa xem cách khắc phục khi raid bị lỗi... Thấy hơi mơ hồ lắm luôn... Kiểu này chắc đi thuê chuyên gia về lắp hộ quá...
Em không biết nhiều về server chuyên nghiệp nhưng em khuyên bác nên kết hợp backup lên cloud - có encrypt (mua gói hịn, cũng không đắt lắm). Em thấy băng thông là quan trọng nếu nhiều người cùng sử dụng, nên có thể dùng SSD làm cache, còn HDD để lưu trữ, có thể sẽ giảm được chi phí. SSD enterprise thì cũng đâu đắt lắm đâu nhỉ. Bác tra thử saiback.com

hoangq9

Búa Gỗ
Em không biết nhiều về server chuyên nghiệp nhưng em khuyên bác nên kết hợp backup lên cloud - có encrypt (mua gói hịn, cũng không đắt lắm). Em thấy băng thông là quan trọng nếu nhiều người cùng sử dụng, nên có thể dùng SSD làm cache, còn HDD để lưu trữ, có thể sẽ giảm được chi phí. SSD enterprise thì cũng đâu đắt lắm đâu nhỉ. Bác tra thử saiback.com
Cảm ơn nhé bác... Em có xem qua thông số thì thấy ssd enterprise dùng chip mlc... Nhưng em có xem qua trang saiback.com thì lại là chip TLC nhỉ... Em nghe nói MLC bền hơn thì phải...