Nhờ tư vấn - Nên mua máy chủ Dell hay HP? | Page 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nên mua máy chủ Dell hay HP?

luuthianh

Gà con
Cả nhà cho hỏi xem phim qua nas có nét và luột hơn cắm trực tiếp ổ cứng vào tivi ko ạ. Ví dụ phim 20 gb
Cũng tùy vào mạng nhà bạn như thế nào nữa, 100Mbps thì ko mượt lắm, nhưng 1Gbps thì lại ngon, hoặc wifi ac thì cũng được.

hoangq9

Búa Gỗ
Mình tính mua một đĩa NAS để tạo thư mục cho các phòng ban với nhau. Ưu tiên của mình là phân quyền cho ai có thể truy cập. Có thêm chức năng ra ngoài truy cập luôn thì hay. Mình cần loại 2TB thui. Nếu có loại nào thì tư vấn giúp nhỉ. Cảm ơn ACE nhiều

hongnam93

Gà con
Mình tính mua một đĩa NAS để tạo thư mục cho các phòng ban với nhau. Ưu tiên của mình là phân quyền cho ai có thể truy cập. Có thêm chức năng ra ngoài truy cập luôn thì hay. Mình cần loại 2TB thui. Nếu có loại nào thì tư vấn giúp nhỉ. Cảm ơn ACE nhiều
Nghe "phòng ban" thì bạn chắc làm IT?
Tôi thấy đơn giản là dựng lên 1 con server làm File Server. Đơn giản thì dùng Windows Server.
Hoặc nhiều tính năng và ko vướng bản quyền thì Linux nhé.

hoangq9

Búa Gỗ
Nghe "phòng ban" thì bạn chắc làm IT?
Tôi thấy đơn giản là dựng lên 1 con server làm File Server. Đơn giản thì dùng Windows Server.
Hoặc nhiều tính năng và ko vướng bản quyền thì Linux nhé.
Hi bạn, đơn giản thôi bạn. Làm file Server tốn thời gian, mà giờ làm biếng làm chuyên môn quá. {beauty}