This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Nên cài mới lại win hay chỉ reset win?

DragonVietnam

Búa Gỗ
Máy tính mình dùng đã lâu nay bỗng hôm có thằng nhỏ tới chơi nó phá chả hiểu kiểu gì mà mất lun cái microsoft store và còn rất lag nữa. Thế cho nên mình đã thử reset lại win thì nó ra thế này:

Do đó nên mình quyết định sẽ cài mới lại win luôn nhưng mà mình sợ rằng cài mới lại lần nữa thì nó sẽ vẫn bị như trên, nên mình lên đây hỏi mọi người là có nên cài mới lại win ko?

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Reset không bằng cài mới đâu bạn nhé. PC không giống như điện thoại, reset cái là như mới mua về.

Reset thì tốc độ có thể nhanh hơn cài mới, vẫn giữ dc các loại file hệ thống ( nếu muốn ) , nhưng có nhiều van đề reset vẫn còn lỗi , buộc phải cài lại

5Characters

Rìu Sắt
Windows giờ có chế độ reset online đó bạn, nó tự cập nhật, sửa bổ sung rồi mới bắt đầu reset.

DragonVietnam

Búa Gỗ
mik có sao lưu lại mỗi tội là backup dữ liệu xong là laptop ko truy cập vào wifi nên phải ngắt cắm lại bộ định tuyến rất bất tiện

pthinh145

Rìu Chiến
Reset không bằng cài mới đâu bạn nhé. PC không giống như điện thoại, reset cái là như mới mua về.
Điện thoại reset cũng ko ăn thua nhé, máy tôi bị lỗi gps nhảy loạn xạ, reset mấy phát vẫn ko khắc phục, phải đem ra hãng chạy lại.

09halu

Rìu Bạc Đôi
có 2 ổ đĩa (win 10 & 11)thì dùng phần mềm back up như aomei backupper chẳng hạn back up hết os luôn, khi nào hư thì vô win 10 restore trong 2 phút

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
của iobit, chả hiểu sao nó bị mất wifi vậy
Bạn tham khảo thêm bài viết phía dưới