Hỏi/ Thắc mắc - Nâng cấp Win 10 từ bản home lên Pro nhưng vẫn không có phần join domain? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nâng cấp Win 10 từ bản home lên Pro nhưng vẫn không có phần join domain?

bg0789

Gà con
Tiện thể anh em cho hỏi có thông tin bảo join domain ở máy nâng cấp từ bản Home lên bản Pro hay bị lỗi. Toàn phải cài lại bản Pro từ đầu.
Nay mình bắt đầu join cho 1 số máy toàn nâng cấp từ bản home lên bản Pro mà thấy hơi run run
Anh em nào có kin nghiệm xin chia sẻ cho mình với ạ.
Chúc anh em một ngày làm việc vui vẻ :D:D:D:D

secpol

Rìu Chiến Bạc
Tiện thể anh em cho hỏi có thông tin bảo join domain ở máy nâng cấp từ bản Home lên bản Pro hay bị lỗi. Toàn phải cài lại bản Pro từ đầu.
Nay mình bắt đầu join cho 1 số máy toàn nâng cấp từ bản home lên bản Pro mà thấy hơi run run
Bạn phải chọn nâng cấp từ bộ cài chứ đừng nhập key hoặc SKU là OK nếu bạn không muốn cài lại.

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Bạn phải chọn nâng cấp từ bộ cài chứ đừng nhập key hoặc SKU là OK nếu bạn không muốn cài lại.
Chưa rõ ý của bác.
Mình thường nâng cấp từ bản Home lên Pro như sau:
Bước 1: Mở CMD chạy quyền admin.
Bước 2: Copy Code ==> paste CMD.
Mã:
sc config LicenseManager start= auto & net start LicenseManager
sc config wuauserv start= auto & net start wuauserv
changepk.exe /productkey VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T
exit
exit
Bước 3: Reset lại máy sau khi đã hiện thông báo.
Sau khi làm xong bước 2, Windows cập nhật 1 lúc khá lâu (tùy mạng), để upgrade lên Pro . Sau đó máy khởi động lại và lên bản Pro. Như vậy không thể nói cách này bản windows mới thiếu tính năng của bản Pro được.

tuanpq1

Búa Gỗ
Bác mạnh dạn dùng key để update lên pro nhé. Windows bạn cài thật ra có đủ hết mấy version, nhưng do bạn nhập key home, hoặc nơi bán nhập key home mà nó khoá tính năng lại. Bạn nhập key pro rồi restart là nó mở hết tính năng của pro ra, ko cần cài lại windows, ko cần cài lại software và không có lỗi lầm gì hết.