Myactivity cách Google lấy và lưu trữ thông tin của chúng ta | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Myactivity cách Google lấy và lưu trữ thông tin của chúng ta

Administrator

Administrator
Dịch vụ Myactivity đây là dịch vụ Google công khai từ những năm 2016, là một trong các cách mà Google lấy và lưu trữ thông tin của chúng ta . Chúng có thể lưu trữ mọi thứ bạn hành động trên Web, điện thoại, mua sắm, chatchit, zalo, quảng cáo, hình ảnh, video, rất rất nhiều thứ.. thậm chí nó còn lưu những thông tin cách đây vài năm của các bạn.

Google công khai dữ liệu theo dõi người dùng
Google giải thích cho hành động công khai thu thập dữ liệu từ trước đến nay của họ là giúp họ cải thiện trải nghiệm người dùng, cũng như bảo mật . Tuy nhiên, theo tôi thì đây chỉ là vỏ bọc bên ngoài , mục đích thực sự của google à phân tích thông tin cũng như thói quen người dùng từ đó tổng hợp cho mục đích quảng cáo phù hợp nhất .
Hãy thử đi, có thể nó lưu lại cho anh em cả đống link nào đó thú vị mà anh em không nhớ ra ấy chứ.

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.
Vậy nó vẫn nói xạo mình bao năm nay mà ko biết :-ss
Mấy thằng GG, Fb... có bao giờ nói thật, bác chưa đọc báo à, GG còn bị dùng tiền để hiển thị kết quả search gần nơi mình nhất đó.

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Em thấy có MXH Lotus mới ra mà em thấy nó thu thập thông tin ghê lắm, em thấy app chẳng có gì nổi bật, toàn ba post của mấy trang, page... bạn bè không thấy post, em xóa luôn khỏi xài.
Nội dung là thứ không thể có trong 1 sớm 1 chiều - trừ khi Lotus chi nhiều đến rất nhiều tiền cho những người tạo ra nội dung.
Ngày nay quá nhiều người có FB, trên FB họ có quá nhiều bạn và bạn bè họ có quá nhiều thứ chia sẻ. Vậy nên khi nhìn qua Lotus họ thấy nó quá nhạt, họ mau chóng rời bỏ, mà người V mình khi quay lưng rồi ít khi iu lại lắm...

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.
Nội dung là thứ không thể có trong 1 sớm 1 chiều - trừ khi Lotus chi nhiều đến rất nhiều tiền cho những người tạo ra nội dung.
Ngày nay quá nhiều người có FB, trên FB họ có quá nhiều bạn và bạn bè họ có quá nhiều thứ chia sẻ. Vậy nên khi nhìn qua Lotus họ thấy nó quá nhạt, họ mau chóng rời bỏ, mà người V mình khi quay lưng rồi ít khi iu lại lắm...
Thấy vốn hiện tại là 700 tỷ nên đầu tư dữ, theo mình nếu làm theo nội dung thì Lotus có vẻ theo hướng youtube hơn fb.

guest11

Rìu Chiến Chấm
FB, Google là hai công ty lớn nhất thế giới (không kể Microsoft) kiểm soát cả thế giới. Từ xưa đến giờ chưa một nhóm người nào hoặc một quốc gia nào làm được. Sở dĩ được như vậy là nhờ nắm được tư liệu cá nhân của người dùng. FB, Google biết rất nhiều về sinh hoạt, sở thích, khuynh hướng chính trị, tôn giáo... của người dùng. Chúng biết bạn (nếu bạn là người dùng chúng) nhiều hơn vợ hoặc chồng của bạn biết về bạn. Không ai phủ nhận cái lợi của FB, Google mang lại cho nhân loại. Nhưng cái hại còn to lớn gấp bội. Vì vậy khi dùng FB hoặc google người dùng nên hạn chế tối đa việc tiết lộ tư liệu cá nhân của mình, trực tiếp hoặc gián tiếp.