Hỏi/ Thắc mắc - Muốn mua android tv box tầm dưới 1 triệu mà không biết loại nào tốt? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Muốn mua android tv box tầm dưới 1 triệu mà không biết loại nào tốt?

fantasy88

Búa Gỗ Đôi
Số là mình muốn mua android tv box dùng cho 2 con tv cũ không có android. Thấy trên thị trường có rất nhiều loại mà không biết loại nào tốt dùng bền. Mình chỉ cần xem truyền hình và youtube không có nhu cầu chơi game hay làm gì nặng. Bác nào đang dùng android tv box cho xin ý kiến với. Ngân sách dưới 1tr / box

baongocdc

Rìu Vàng
Mình trước cũng tìm hiểu toàn thấy giới thiệu TX3mini và X96 Air, nếu không bác săn xem thớt nào bán lại Mibox thì dưới 1tr dùng cũng ổn.

paulscholes0258

Rìu Sắt
mình đang dùng TX6mini nhưng mình khuyên nên hàng tầm trung nên mua mibox như bạn kia nói cũng đc, hoặc rẻ hơn thì tx3 mini. nhiều firmware, tool, cộng đồng nhiều người dùng.
vào đây đầy đủ nhất. đủ kiểu con đà điều.

Shiny

Rìu Sắt
nếu chỉ xem truyền hình thì thuê vtv cab cắm trực tiếp tốt hơn , nhà mình đang dùng android TV của TCL đây , ram yếu nên chạy chậm , muốn nhanh ít thì ram 4gb , nếu xem tv trên android trơn tru ko mất kết nối thì phải phụ thuộc vào tốc độ mạng , còn app như vtvcab hay fptplay vẫn phải đóng tiền gói vip hàng tháng khoảng 50k mà mạng 70 mbps vnpt nhà mình load tín hiệu lúc có lúc mất hay vấp tín hiệu chậm hơn cắm trực tiếp truyền hình cáp , tín hiệu mạng truyền ko ổn định mà cắm dây cáp 10 gpbs trực tiếp của ugreen chứ ko phải wifi , nếu bạn đang dùng pc download file thì lập tức tín hiệu mạng trên tivi truyền ko ổn định xem vấp ngay . Giờ nhà mình cắt cáp truyền hình đang hối hận , xem tivi trên mấy app ko có miễn phí đâu , cùng lắm nó cho free 1 năm trừ mấy kênh K+ nhg tín hiệu đều ko ổn định .

ansos123

Rìu Bạc
nếu chỉ xem truyền hình thì thuê vtv cab cắm trực tiếp tốt hơn , nhà mình đang dùng android TV của TCL đây , ram yếu nên chạy chậm , muốn nhanh ít thì ram 4gb , nếu xem tv trên android trơn tru ko mất kết nối thì phải phụ thuộc vào tốc độ mạng , còn app như vtvcab hay fptplay vẫn phải đóng tiền gói vip hàng tháng khoảng 50k mà mạng 70 mbps vnpt nhà mình load tín hiệu lúc có lúc mất hay vấp tín hiệu chậm hơn cắm trực tiếp truyền hình cáp , tín hiệu mạng truyền ko ổn định mà cắm dây cáp 10 gpbs trực tiếp của ugreen chứ ko phải wifi , nếu bạn đang dùng pc download file thì lập tức tín hiệu mạng trên tivi truyền ko ổn định xem vấp ngay . Giờ nhà mình cắt cáp truyền hình đang hối hận , xem tivi trên mấy app ko có miễn phí đâu , cùng lắm nó cho free 1 năm trừ mấy kênh K+ nhg tín hiệu đều ko ổn định .
công nhận, dùng android muốn xem tv ổn định thì chỉ có đk gói cước truyền hình của nhà mạng mà xem. Mình sài VNPT dùng app MyTV cho smartTV + gói nâng cao có 50k/tháng xem ok vì đường truyền riêng dành cho MyTV. Còn mấy app FPT play, Clip TV, VTV cab... dù mạng khỏe đến mấy nhưng tối vẫn có lúc giật lác, quay tròn xem bực ko chịu nổi. Ban ngày thì bình thường