Nhờ tư vấn - Mua laptop để học lập trình | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Mua laptop để học lập trình

laptopk1

Búa Đá
Vostro đi bạn. Mà ko biết mọi người thấy sao chứ mình thấy màn nhỏ như thế này thì full hd ko hiệu quả lắm, hình ảnh hiển thị nhỏ (có thể do mắt mình kém). Nên màn HD cũng OK rồi. Giảm được chút tiền.
Dùng màn HD bạn sẽ rất thiệt thòi khi làm excel, hoặc làm bản vẽ, nhìn code,
cuộn chuột nhiều, khó chịu lắm bạn ạ
15.6inch dùng FHD là hợp lý, 14 inch FHD thì mới nhỏ, cần để màn 150% tỷ lệ

Còn bạn chủ topic chọn 2 chiếc đấy trong tầm giá mua new thì đều đáp ứng được cấu hình làm việc
CHiếc HP có SSD sẽ load nhanh hơn, nhưng ram 2 chiếc đều có 4GB cần lên 8GB để bạn làm việc đa nhiệm tốt hơn
Nếu bạn ko ngại máy đã qua sd thì tầm tiền này có Thinkpad W541 cũng được nhiều lập trình viên ưa chuộng

BinhHT

Rìu Sắt
Dùng màn HD bạn sẽ rất thiệt thòi khi làm excel, hoặc làm bản vẽ, nhìn code,
cuộn chuột nhiều, khó chịu lắm bạn ạ
15.6inch dùng FHD là hợp lý, 14 inch FHD thì mới nhỏ, cần để màn 150% tỷ lệ

Còn bạn chủ topic chọn 2 chiếc đấy trong tầm giá mua new thì đều đáp ứng được cấu hình làm việc
CHiếc HP có SSD sẽ load nhanh hơn, nhưng ram 2 chiếc đều có 4GB cần lên 8GB để bạn làm việc đa nhiệm tốt hơn
Nếu bạn ko ngại máy đã qua sd thì tầm tiền này có Thinkpad W541 cũng được nhiều lập trình viên ưa chuộng
Mình đã mua và đang xài HP ProBook 450 G6. SSD máy này là WD M2 NVME 256GB nên khởi động, mọi thao tác đều rất nhanh. Mình cũng có nâng cấp thêm thanh 8GB thành 12GB thì thấy chạy quá ok hehe

laptopk1

Búa Đá
Mình đã mua và đang xài HP ProBook 450 G6. SSD máy này là WD M2 NVME 256GB nên khởi động, mọi thao tác đều rất nhanh. Mình cũng có nâng cấp thêm thanh 8GB thành 12GB thì thấy chạy quá ok hehe
chuẩn luôn rồi, bạn nên dán máy lại cho cẩn thận ko bị xước, nhé
dòng này vỏ nhung, bám mồ hôi nhiều, sẽ xuống mã nhanh lắm đó