Nhờ tư vấn - Mua laptop cho sinh viên | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Mua laptop cho sinh viên

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Chào các thành viên VN-ZOOM!
Tôi có con trai năm nay vào đại học. Con tôi được xét tuyển thẳng, dự kiến sẽ học ĐH Bách khoa, khoa Công nghệ thông tin Việt Nhật. Tôi cần mua cho cháu một chiếc laptop phục vụ học tập, phù hợp với chuyên ngành đã chọn.
Vậy tôi nên mua máy thương hiệu nào, cấu hình ra sao và giá tiền khoảng bao nhiêu? Nếu mua máy đã qua sử dụng thì có nên không?
Mong các bạn nhiệt tình tư vấn giúp tôi ạ! Tôi trân trọng cảm ơn!

Nguyen Minh Huu

Búa Gỗ Đôi
"bác" nên quan tâm đến các dòng thinkpad của lenovo nhé, muốn dễ thở cho con thì mua dòng gaming cũng đc, cơ bản ngành này cũng cần xả strees chút học chứ gò lắm "bác" ạ. máy code tốt chưa hẳng đã sử lí tác vụ khác tốt nhưng máy đủ khỏe thì giải quyết đc nhiều vấn đề lắm ạ

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Trước tiên, cháu xin được chúc mừng bác và em nhà mình ạ.
Cá nhân cháu cho rằng laptop Lenovo Thinkpad sẽ phù hợp với con trai bác. Nếu nhà bác có điều kiện thì tầm giá từ 20-25tr là ổn và đảm bảo khả năng nâng cấp về sau. Bác nên mua máy mới ạ, vì ngành CNTT cần sử dụng nhiều, mua máy cũ sẽ nhanh hỏng.
Bác có thể tham khảo video dưới đây để biết cách lựa chọn phần cứng cho phù hợp:

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Quan trọng là chú muốn bỏ ra chi phí bao nhiêu tiền? Em nó có nhu cầu sử dụng như thế nào? Nếu cần chú có thể pm cháu, cháu sẽ giúp!

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Quan trọng là chú muốn bỏ ra chi phí bao nhiêu tiền? Em nó có nhu cầu sử dụng như thế nào? Nếu cần chú có thể pm cháu, cháu sẽ giúp!
Xin cảm ơn bạn!
Nhu cầu của con tôi là học công nghệ thông tin, chắc chắn có liên quan đến học lập trình, viết code,...
Về tầm giá khoảng trên dưới 20 triệu đồng.
Trân trọng cảm ơn!