Một người phụ nữ giảm 32 kg bằng cách đi bộ 30 phút mỗi ngày | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Một người phụ nữ giảm 32 kg bằng cách đi bộ 30 phút mỗi ngày

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User

Một người phụ nữ Sydney nặng gần 100kg đã chia sẻ thói quen hàng ngày đã giúp cô bỏ chế độ ăn uống đầy rác và có được một thân hình mới.
Molly Sprocket đạt đến ngưỡng phá sản hai năm sau cái chết của mẹ cô.

Giám đốc bán lẻ 39 tuổi ở Sydney cho biết việc chứng kiến cảnh mẹ mình qua đời vì bệnh nan y đã ảnh hưởng đến tâm lý và tình cảm của cô.

Kết quả là, cô Sprocket đã ngừng chăm sóc bản thân đúng cách và nảy sinh mối quan hệ xấu với thức ăn.

Cô ấy không nhận ra nó ảnh hưởng đến mình như thế nào cho đến khi cô ấy bước lên cân và nó phản ánh gần 100 kg.

“Tôi tự nghĩ, đó không phải là tôi. Tôi biết cuộc đời thật ngắn ngủi và người duy nhất tôi bị tổn thương là chính mình, ”cô Sprocket nói

Molly Sprocket, 39 tuổi, nặng 98,8 kg ở thời điểm nặng nhất. Hình ảnh: Nguồn cung cấp: Đã cung cấp

Vào thời điểm đó, anh nặng 98,8 kg và chế độ ăn kiêng của anh chủ yếu gồm bánh mì kẹp thịt, khoai tây chiên và nước ngọt, tương đương khoảng 2.500 calo mỗi ngày.

Anh ấy bỏ bữa sáng và thay vào đó là đi ăn bánh quy và kết thúc một ngày với kem và đồ ngọt.
Bà Sprocket nói: “Thừa cân khiến tôi không thể sống cuộc sống tốt đẹp nhất của mình.

“Tôi đã không hoạt động và tôi ngồi bên lề thay vì tham gia.

"Thường thì cô ấy luôn được che và mặc bikini hoặc đồ tắm không phải là một lựa chọn."

Tuy nhiên, tất cả những điều đó đã thay đổi vào năm 2019 sau cuộc trò chuyện đầy cảm xúc với bác sĩ khiến cô quyết định thay đổi.

Người phụ nữ 39 tuổi này đã giảm được 32 kg sau khi thực hiện chế độ ăn ít calo bao gồm 3 bước chính: thay thế bữa ăn, uống nhiều nước và đi bộ 30 phút mỗi ngày.

"Thay đổi lối sống đã giúp tôi giải quyết nỗi đau về cảm xúc do cái chết của mẹ tôi"

Văn bản được dịch từ tiếng Tây Ban Nha sang tiếng Việt với Google Dịch
Tôi cảm thấy sự bất tiện của những từ bị dịch sai

xem phần còn lại của bài viết-https://www.news.com.au/lifestyle/fitness/weight-loss/you-got-this-mum-shares-30minute-habit-behind-32kg-weight-loss/news-story/4b04f352cc7b777b19b375f1a0d82519

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Khâm phục người phụ nữ này, tôi nghĩ trên đời này không việc gì cô ấy không làm được. Đúng là có công mài sắt có ngày thành xà beng.
E cũng nói câu y của bác vậy mà bác....nói của e mất rùi, mà công nhận tượng tướng cô ấy nhìn chuẩn ghê bác ha :p

Shiny

Rìu Sắt
vấn đề nằm ở khối lượng thức ăn nạp vào cơ thể chứ đi bộ nhiều cũng ko hiệu quả nếu như ăn nhiều . Như mình đi bộ 2 tiếng/ngày ăn ko kiêng chả giảm dc cân nào , do đi nhiều vs đi lâu quá nên về là ăn bù :)) Nếu ăn ko kiêng tốt nhất nên tập gym vì tập gym làm cơ bắp rắn chắc và nâng dc nhiều vật nặng giúp ích cho cuộc sống còn đi bộ chỉ giảm béo khi ăn kiêng thôi , mà giảm dc cân chủ yếu cảm thấy nhẹ nhõm thoải mái chứ ko khỏe như tập gym dc .

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
E cũng nói câu y của bác vậy mà bác....nói của e mất rùi, mà công nhận tượng tướng cô ấy nhìn chuẩn ghê bác ha
Đối với Phụ nữ, nhất là phụ nữ đẹp, kiên cường thì tôi với bác luôn có quan điểm là nghiêng mình thán phục. Nghị lực của các chị mình có đôi lúc không theo kịp mà, thành ra họ là người để mình phải ngưỡng mộ ha bác.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Đối với Phụ nữ, nhất là phụ nữ đẹp, kiên cường thì tôi với bác luôn có quan điểm là nghiêng mình thán phục. Nghị lực của các chị mình có đôi lúc không theo kịp mà, thành ra họ là người để mình phải ngưỡng mộ ha bác.
Vâng bác, e nghĩ do họ là phái đẹp nên rất muốn được đẹp trước mắt đàn ông và thiên hạ nên họ rất siêng và kiên trì về khoản ăn kiêng và tập luyện này, như e trước lâu lâu thấy ko ổn là lại tập suốt 4,5 tháng, thấy ổn ổn nghỉ ngày thế là quen lười lại nghỉ, tình trạng này hoài luôn ấy bác {bye} {bye} {bye} {bye} {bye}