Hỏi/ Thắc mắc - Mọi người dùng gì để đóng băng ổ cứng? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Mọi người dùng gì để đóng băng ổ cứng?

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Như tiêu đề, cho mình hỏi mọi người hay dùng gì để đóng băng ổ cứng và quản lý máy trạm qua Windows Server? Mình đang xài Deep Freeze nhưng bản Cr@ck nó không được tốt lắm tại Deep Freeze chỉ có thể activate qua server của họ. Mình chỉ dùng để nghiên cứu và học hỏi chứ cũng không có phục vụ mục đích thương mại nào nên mọi người cứ cho xin ý kiến. Mình xin cảm ơn.

oversoul

Gà con
thấy nhiều ng hay dùng deep freeze. mà có ai tò mò mấy quán net dùng đóng băng ổ cứng j mà update game gủng tẹt ga hay gê nhỉ?

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Chắc đúng là chả có gì đóng băng tốt bằng Deep Freeze

locb2

Rìu Sắt Đôi
ngâm nước rồi bõ vào tủ lạnh. là cách đóng băng hiệu quả nhất
cách này xác thực 100% với nghĩa đen.
Mình ko thích cái từ mọi người , vì nó mang tính chất đồng hóa , MỌI NGƯỜI nó đồng hóa già trẻ bé lớn ,Cho nên ko XÍA vào topic .
Nhưng thấy cmt trên của bạn quá chuẩn nhảy vào khen 1 cái

Binzz

Binz Một Nắng
Tài khoản bị khóa
Mình ko thích cái từ mọi người , vì nó mang tính chất đồng hóa , MỌI NGƯỜI nó đồng hóa già trẻ bé lớn ,Cho nên ko XÍA vào topic .
Anh viết trù tượng em đọc khó hiểu quá :(

Cloud

Administrator
Anh viết trù tượng em đọc khó hiểu quá :(
ý là thay từ mọi người thành từ anh chị, các bạn thì dễ thương và dễ nghe hơn. Cũng phải phép lịch sự với những người hỗ trợ.

locb2

Rìu Sắt Đôi
Anh viết trù tượng em đọc khó hiểu quá
Mình viết rất rõ .Khen bạn có 1 ý đưa ra xác thực 100/100 về cách đóng băng HDD
Và vế 2 là mình rất ghét dùng từ ko đúng với hoàn cảnh nhất là từ MỌI NGƯỜI .
Vì già trẻ bé lớn gì bất hạn cũng bị đồng hóa GOM lại thành 1 cục với cụm từ mọi người. Mình già rồi lại bị đồng hóa với 1 bé nhỏ nếu như tham gia support trực tiếp từ câu hỏi của chủ thớt
MỌI NGƯỜI là đại từ danh xưng chung . Nhưng phải dùng nó vào môi trường nào hoàn cảnh nào cho hợp lý .
Đó là nét đẹp về văn hóa xưng hô của dân tộc VN .Trên thế giới Chỉ duy nhất VN mới có văn hóa xưng hô đẹp đẽ , phân giai cấp rất hẳn hoi .
Nói với chị thì xưng EM , nó có 1 thứ lớp hẳn hoi ko bao GỘP 1 cục , CHA và CON = từ YOU & ME

văn khuyên

Búa Gỗ
1. Ngoài Deep Freeze ra bạn còn có thể sử dụng một phần mềm theo mình thấy nó khá nhẹ và đáp ứng tốt đó là Shadow Defender. Bởi nó sinh ra chỉ với 1 nhiệm vụ duy nhất là đóng băng ổ cứng nên không có nhiều tùy chọn hay cấu hình phức tạp.

2. Edit vì lý do chủ quan

Sửa lần cuối:

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Đầu tiên là em xin cảm ơn những lời chỉ bảo của anh (và chị nếu có) về đóng băng ổ cứng.
Lời thứ hai (và nó có thể sẽ hơi dài dòng) là nếu thực sự từ "mọi người" khiến các anh cảm thấy không được hài lòng thì em sẽ sửa sai ngay. Cả đời em (gần 18 năm) em chưa bao giờ bị ai chỉ trích vì dùng từ "mọi người" khi nói chuyện cho nên nếu thực sự từ đó không nên dùng khi nói chuyện thì em chắc chắn sẽ không dùng. Nói thật là em chưa bao giờ muốn xúc phạm ai hay ăn nói không lễ phép gì cả, chỉ là thực sự cái này là cái lần đầu tiên trong đời nghe thấy. Em rất xin lỗi!

văn khuyên

Búa Gỗ
Có thể bạn IT Lover đã hiểu nhầm. Ở đây mình không hề chỉ trích bất kỳ một cá nhân nào cả, vì dùng từ này rất nặng nề. Ở đây là mình nêu lên quan điểm chen vào lời của anh locb về góc nhìn khi dùng từ của ảnh. (Và mình đã trích ra phần số 2 về vấn đề này và phần số 1 về câu hỏi của bạn). Nếu như câu từ của mình vô tình ảnh hưởng đến bạn thì cho mình xin lỗi. Do một số quan điểm của anh locb khá giống mình nên có thể mình đã quá bất cẩn trong trường hợp này. Rất hy vọng anh em có thể thông cảm.

locb2

Rìu Sắt Đôi
Do một số quan điểm của anh locb khá giống mình nên có thể mình đã quá bất cẩn trong trường hợp này
Thật ra mình quote đoạn trên ko có ý xấu về bạn , mong bạn bỏ quá cho mình .
Nhưng để làm vui lòng người khác hoặc tỏ vẻ kính bề trên thì mình có thể Đảo ngược lại danh xưng .
Mình rất vui khi quan điểm của MÌNH lại giống y như ý BẠN .
Từ ngữ VĂN HÓA của VN sao mà nó đa dạng thế ko biết :)

Con giống cha , hay cha giống con :p

Cloud

Administrator
Đầu tiên là em xin cảm ơn những lời chỉ bảo của anh (và chị nếu có) về đóng băng ổ cứng.
Lời thứ hai (và nó có thể sẽ hơi dài dòng) là nếu thực sự từ "mọi người" khiến các anh cảm thấy không được hài lòng thì em sẽ sửa sai ngay. Cả đời em (gần 18 năm) em chưa bao giờ bị ai chỉ trích vì dùng từ "mọi người" khi nói chuyện cho nên nếu thực sự từ đó không nên dùng khi nói chuyện thì em chắc chắn sẽ không dùng. Nói thật là em chưa bao giờ muốn xúc phạm ai hay ăn nói không lễ phép gì cả, chỉ là thực sự cái này là cái lần đầu tiên trong đời nghe thấy. Em rất xin lỗi!
Góp ý thôi em ạ, không vấn đề gì cả, lắng nghe là oke mà.