This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Modul AnhdvBoot cho Sergei Strelec

sjcbank

Búa Gỗ Đôi
Chỉ là thêm danh mục vào Menu Boot thôi, không có gì đặc biệt

Sau khi chép đè tổng dung lượng Strelec + AnhdvBoot hơn 7GB
● Boot Strelec vẫn boot bình thường ✅
● AnhdvBoot không thể boot (Báo lỗi như hình) ❌

bạn ơi easeus to do backup không có ạ
Mình có boot nkboot làm bằng venoty chạy trên main g41 thì bình thường
main g31mv đi bạn

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Tôi nghĩ chắc bạn đã test thành công khi boot với bản của Anhdv ở mode Legacy nên mới post bài lên phải không bạn? Sau khi tôi load về, làm theo hướng dẫn thì chỉ boot được đầy đủ ở mode UEFI thôi còn Legacy thì đúng như bạn kia nói không boot được.

Lỗi tôi thấy là ở chổ này, nếu dùng theo file BCD của bạn edit thì thiếu file boot.sdi ở folder Boot. Tôi chép vào folder đó thì boot thành công các bản của Anhdv nhưng MiniXP thì bị lỗi :

Một vài hình ảnh minh hoa:

Folder boot từ module của bạn không có file boot.sdi:

Check từ BCD

Không có boot.sdi như hình dưới:

Chép thêm vào, file lấy từ SSTR:

Test boot Legacy:

MiniXP chưa hiển thị đầy đủ, và tôi không mở được một số apps, cái này tôi chưa biết cách sửa:

Dưới đây là hướng dẫn cho bạn nào chưa biết cách làm thôi nhé:

Tôi tạo boot cho Sergei trước với cách format partition as FAT32, sau đó chép toàn bộ file của SERGEI iso vào. Chép tiếp Module của bạn vào. ( Nhớ chép thêm file boot.sdi như hình bên trên tôi đã minh hoạ ). Sau đó dùng Bootice và chọn giống như mấy hình dưới là boot lên được đầy đủ 2 modes UEFI và Legacy:

Note: Kết quả từ MiniXP bị lỗi trên máy ảo thôi, boot vào máy chủ thì hiện lên đầy đủ rồi các bạn.

Sửa lần cuối:

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Anhdv Win XP mini chưa chỉnh sửa add Sergei boot có boot được bình thường không bác @Hoang Duch2?

cám ơn bạn mình sẽ fix và update thêm