This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Mở File Explorer bằng cách click icon trên taskbar bị delay so với tổ hợp Windows + E

5Characters

Rìu Sắt
Chào các bạn :3, như tiêu đề.
Mình có chút vấn đề trên windows 10 và đã trải qua nhiều phiên bản khác nhau. Nay quởn nên muốn tìm hiểu cho rõ ngọn ngành :3
Chuyện là khi mình mở File Explorer:
_ Bằng tổ hợp phím Windows + E thì nó lên tức thì.
_ Click icon trên Taskbar thì nó lại bị delay đôi chút.
Máy khác tương tự, mình dùng thì không bị :v
Mình thì 1 ổ M2, 1 SSHD, máy khác giống mình hoặc HDD Caddy Bay + ổ 2.5 Inch không bị giống mình.
Cảm ơn các bạn đã đọc.

5Characters

Rìu Sắt
cài lại từ đầu nó vẫn bị, mình chẳng hiểu. tạo USB Boot phân vùng ẩn anh-dv thì máy nào cũng boot được, trừ máy mình ra :v Dô BIOS disable hết mấy cái không liên quan luôn nó vẫn bị ấy chứ =))

5Characters

Rìu Sắt
Trong video của mình, Click icon hay Win + E thì nó vẫn là ra QuickAccess. Đổi sang ThisPC vẫn bị ^^

meebo

Rìu Vàng Đôi
Trong video của mình, Click icon hay Win + E thì nó vẫn là ra QuickAccess. Đổi sang ThisPC vẫn bị ^^
À bạn đổi video youtube thành public cho mọi người xem nhé. Video dạng private cá nhân thì anh em không xem được.

Thêm cái bạn thử đổi qua bản 10 Pro cho cá nhân xài. không xài bẩn 10 Pro for Workstation xem nào. VN mình trừ khi thuộc dạng đặc biệt mới dùng Workstation.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Thế quái nào kỳ dị. Hay là do Secure Boot: ON và chưa bật USB Legacy support.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm

Khả năng cao là do bản Windows gốc mặc định bị lỗi này rồi còn gì?.