Hỏi/ Thắc mắc - Mở File Explorer bằng cách click icon trên taskbar bị delay so với tổ hợp Windows + E | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Mở File Explorer bằng cách click icon trên taskbar bị delay so với tổ hợp Windows + E

5Characters

Rìu Sắt
Chào các bạn :3, như tiêu đề.
Mình có chút vấn đề trên windows 10 và đã trải qua nhiều phiên bản khác nhau. Nay quởn nên muốn tìm hiểu cho rõ ngọn ngành :3
Chuyện là khi mình mở File Explorer:
_ Bằng tổ hợp phím Windows + E thì nó lên tức thì.
_ Click icon trên Taskbar thì nó lại bị delay đôi chút.
Máy khác tương tự, mình dùng thì không bị :v
Mình thì 1 ổ M2, 1 SSHD, máy khác giống mình hoặc HDD Caddy Bay + ổ 2.5 Inch không bị giống mình.
Cảm ơn các bạn đã đọc.

5Characters

Rìu Sắt
Dọn dẹp máy móc ngăn nắp ắt tự sẽ nhanh.
Ngoài ra nó chậm còn do hiệu ứng chuyển cảnh. Sẽ nhanh hơn nếu dùng giao diện tối giản.

Đấy không phải là lỗi mà là một tính năng
cài lại từ đầu nó vẫn bị, mình chẳng hiểu. tạo USB Boot phân vùng ẩn anh-dv thì máy nào cũng boot được, trừ máy mình ra :v Dô BIOS disable hết mấy cái không liên quan luôn nó vẫn bị ấy chứ =))

5Characters

Rìu Sắt
Cái này mình vị rồi, bị lỗi quick access đó bạn, Windows + E là vào thẳng This PC, còn icon trên taskbar là vào Quick Access.
1 là tìm cách sửa lỗi Quick Access, còn nếu không dùng nó thì bạn chỉnh mở icon trên taskbar là vào This PC luôn là được
Trong video của mình, Click icon hay Win + E thì nó vẫn là ra QuickAccess. Đổi sang ThisPC vẫn bị ^^

meebo

Rìu Vàng Đôi
Trong video của mình, Click icon hay Win + E thì nó vẫn là ra QuickAccess. Đổi sang ThisPC vẫn bị ^^
À bạn đổi video youtube thành public cho mọi người xem nhé. Video dạng private cá nhân thì anh em không xem được.

Thêm cái bạn thử đổi qua bản 10 Pro cho cá nhân xài. không xài bẩn 10 Pro for Workstation xem nào. VN mình trừ khi thuộc dạng đặc biệt mới dùng Workstation.

meebo

Rìu Vàng Đôi
cài lại từ đầu nó vẫn bị, mình chẳng hiểu. tạo USB Boot phân vùng ẩn anh-dv thì máy nào cũng boot được, trừ máy mình ra :v Dô BIOS disable hết mấy cái không liên quan luôn nó vẫn bị ấy chứ =))
Thế quái nào kỳ dị. Hay là do Secure Boot: ON và chưa bật USB Legacy support.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm

Khả năng cao là do bản Windows gốc mặc định bị lỗi này rồi còn gì?.