PM Hệ thống - MiniTool ShadowMaker Pro (giấy phép miễn phí 1 năm) - Phần mềm giúp sao lưu và bảo vệ dữ liệu! | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Hệ thống MiniTool ShadowMaker Pro (giấy phép miễn phí 1 năm) - Phần mềm giúp sao lưu và bảo vệ dữ liệu!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Ko bác ạ , tôi muốn test bản partition wizard mà bác tạo từ máy ảo ấy . Cảm ơn bác nhiều

Tôi đã gửi bản Shadow bootable CD vào inbox cho bạn rồi. Tôi có test với cách chép thử vào USB của AnhDV, boot vào thi gặp lỗi không có casper/vmlinuz.efi.

Xem lại bản iso có trong usb trước đó thì nó có thêm folder Casper, trong khi bản Shadow mới tạo thì lại không có :

Hình bản cũ có Casper từ usb của Anhdv:

3078

Hình bản mới Shadow không có:

3079

Tôi dùng UltraISO, tạo boot bản Shadow cho một USB khác, format as Fat32, boot thử vào cả hai máy UEFI và Legacy đều thành công hết đó bạn, bạn làm thử xem có được không?

Từ từ tôi sẽ test vụ restore, nói thật thấy nó backup hơi lâu hơn cái Terabyte thì tôi cũng thấy hơi nản đôi phần rồi bạn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @sec0, cái usb khi nãy mình tạo với bản ShadowMaker Bootable thì chỉ cần chép thêm file boot.wim của bản MiniTool Partition Wizard 11 vào chổ Sources, đặt tên lại cho cái file boot.wim có sẵn trước đó thì mình có thể boot cho cả 2 bản luôn đó bạn, mỗi lần một bản nếu chịu khó sửa lại tên, khỏi cần dùng 2 cái usb.
Bây giờ tôi mới thử làm Restore với ShadowMaker đây bạn, nãy giờ lu bu với việc nhà và việc boot nên không rảnh lắm. Cảm ơn bạn chủ Topic và bạn @sec0 đã tạo công ăn việc làm cho tôi, cứ như vậy mà thời gian một ngày trôi qua nhanh lắm.:)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi đã test phần restore từ bản Bootable và bản cài đặt trên máy, cả hai đều thất bại, khi thử với bản bootable, chọn bản image trước đó đã save vào ổ cứng di động, nó không hiện gì hết bạn à, còn khi thử với bản cài đặt trên máy thì nó không hiện các phân vùng cho mình lựa chọn, tôi nghĩ đây là bản khuyến mãi nên họ sẽ không cho mình sử dụng đầy đủ chức năng đâu. Bạn cứ thử lại bên bạn đi xem kết quả thế nào nhe, rất may cho tôi là hồi sáng có làm thêm một bản với Terabyte nên không bị ảnh hưởng gì.
Hình thì tôi không chụp lúc boot vào máy, vì phải chụp bằng phone hơi mất công, còn dưới đây là hình khi chạy soft cài đặt trên bản Win 10:

Bạn nhìn chỗ Add Backup của hình dưới đây, nếu từ trên bản Bootable thì click vô nó, nó không có tác dụng gì cả, hoặc click vào thì nó chỉ ra khung hình chữ nhật màu trắng như bên dưới và không có chi tiết nào.

3080

3081

3082

3083

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn @sec0, cái usb khi nãy mình tạo với bản ShadowMaker Bootable thì chỉ cần chép thêm file boot.wim của bản MiniTool Partition Wizard 11 vào chổ Sources, đặt tên lại cho cái file boot.wim có sẵn trước đó thì mình có thể boot cho cả 2 bản luôn đó bạn, mỗi lần một bản nếu chịu khó sửa lại tên, khỏi cần dùng 2 cái usb.
Bây giờ tôi mới thử làm Restore với ShadowMaker đây bạn, nãy giờ lu bu với việc nhà và việc boot nên không rảnh lắm. Cảm ơn bạn chủ Topic và bạn @sec0 đã tạo công ăn việc làm cho tôi, cứ như vậy mà thời gian một ngày trôi qua nhanh lắm.:)
Cách này tiện quá bác nhỉ , nhưng về mảng tạo bootable cho soft của mini tool coi bộ hảng này làm tệ quá , kén win khi chạy
Và thôi tôi sẽ bỏ qua cái soft này ko dùng , vì cũng đã có phản hồi từ bác , hơn nữa win vừa mới cài lúc 22h ngày hôm qua

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Ko phải giveway là tệ đâu (bị giới hạn), mà là soft này nó vậy rồi ! Ahahah
Mình đã nói ngay từ đầu rồi, cùi mít lắm. 2 sếp ko chịu nghe {EMO_1231}

Tôi thì hay test soft khuyến mãi lắm bạn, nó không bao giờ cho mình dùng hết các options, nó luôn dụ khị mình phải mua premium, với cái này thì rõ ràng là nó giới hạn, chứ có lý nào nó cho mình backup rồi đến phần restore là nó nín khe vậy bạn? Tôi không có soft với bản quyền chính thức nên chưa biết hiệu quả của nó như thế nào, dẫu sao cũng cảm ơn bạn đã góp ý hổ trợ nhé.