Nhờ tư vấn - Mình cần giúp đỡ!!!dính virus đổi hết các file word + excel sang đuôi ".vvoa" | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Mình cần giúp đỡ!!!dính virus đổi hết các file word + excel sang đuôi ".vvoa"

kieunhung

Gà con
Hiện máy tính chỗ làm của mình bị dính virus đổi hết các file word + excel sang đuôi ".vvoa". Ace ai có cách khắc phục không chỉ giúp mình với! Mình cảm ơn nhiều!

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
format toàn bộ ổ rồi làm lại từ đầu nha bạn , vá bảo mật không có , antirvirus ko có , các bạn click rồi tải tầm bậy tầm bạ , hậu quả các bạn tự chịu , quả đó bạn
Khi người ta tải file thì đa số là đúng mục đích chứ nhỉ, cái tầm bậy tầm bạ là hàng khuyến mãi kèm theo thôi.
Hiện máy tính chỗ làm của mình bị dính virus đổi hết các file word + excel sang đuôi ".vvoa". Ace ai có cách khắc phục không chỉ giúp mình với! Mình cảm ơn nhiều!
Nếu tài liệu quá quan trọng thì lưu các file word và excel đó lại đợi 1 thời gian sau có thể sẽ có tool giải mã.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Khi người ta tải file thì đa số là đúng mục đích chứ nhỉ, cái tầm bậy tầm bạ là hàng khuyến mãi kèm theo thôi.
Phần nhiều là họ muốn tải cái pm này , pm kia , tìm cr@ck trên google , và họ có thói quen tải ở cái link đầu tiên , rất tiếc là càng pm có nội dung chứa chữ full hay key hay cr@ck đều có nguy cơ cao gài mã độc , ko adware thì cũng ransomware .
Nếu như bản thân máy có antirvirus thì nguy cơ nhiễm virus sẽ giảm đi , có khi chúng ko có cơ hội mã hóa dữ liệu . tiếc 2-300k 1 năm n vậy đấy .

tmtthanhrs

Búa Gỗ
gửi tiền cho hacker nó giải mã cho

gift4you

Rìu Bạc
Xoá toàn bộ ổ cứng đi bạn, xài phần mềm quản lí đĩa có chức năng "wipe out" HDD/ SSD. Sau đó cài lại máy. Ở công ty thì nên xài hàng bản quyền/ miễn phí/ mã nguồn mở; chứ xài c-r-a-c-k thì dễ dính chưởng lắm: không virus/ malware... này nọ thì cũng có khi bị Microsoft dắt các hãng phần mềm khác ghé thăm (nếu công ty bạn đủ "lớn").
Chúc bạn thành công.

caniquyvnz

Rìu Bạc
Xin chia buồn cùng bạn{doubt} . tuy nhiên mình củng hay tải trên mạng và ( làm biếng dô Đây scan virus) sau đó mới sử dụng,mặc dù có cài kis free 2020 trên máy tính
Chắc do mình may mắn hơn bạn nên chưa gặp mấy con virus đó. chia sẻ với bạn là mấy file cực kỳ quan trọng thì nên lưu ít nhất 3 chổ nha. như mình sẻ lưu vào các vị trí sau:
1- laptop
2- điện thoại
3- gmail
4- ổ cứng rời*2 {cheers}

Sửa lần cuối:

anhphuc0102

Gà con
Phần nhiều là họ muốn tải cái pm này , pm kia , tìm cr@ck trên google , và họ có thói quen tải ở cái link đầu tiên , rất tiếc là càng pm có nội dung chứa chữ full hay key hay cr@ck đều có nguy cơ cao gài mã độc , ko adware thì cũng ransomware .
Nếu như bản thân máy có antirvirus thì nguy cơ nhiễm virus sẽ giảm đi , có khi chúng ko có cơ hội mã hóa dữ liệu . tiếc 2-300k 1 năm n vậy đấy .
Cái gì chắc cũng có cái giá của nó!

meebo

Rìu Vàng Đôi
File thì khó cứu được nhưng bù lại trình độ của khổ chủ sẽ tăng cao.