Mình bị lỗi tự xóa ký tự khi gõ trên thanh công cụ tìm kiếm của win 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Mình bị lỗi tự xóa ký tự khi gõ trên thanh công cụ tìm kiếm của win 11

loveyou2

Búa Gỗ Đôi
Mình bị lỗi xóa kí kgi gõ trên thanh công cụ tìm kiếm tại thư mục của win 11.
Nếu tìm kiếm trên app hoặc đánh máy trên ofice, trên trình duyệt thì ko bị ạ.
Mọi người chỉ giúp mình cách khắc phục.
PS: nếu cài bản win 11 cũ thì ko bị, nhưng update lên bản mới thì mới bị lỗi như thế này.

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
PS: nếu cài bản win 11 cũ thì ko bị, nhưng update lên bản mới thì mới bị lỗi như thế này.
Bạn đang dùng Unikey hay trình gõ tiếng việt nào ấy nhỉ?

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Kể cả dùng EVKey bản mới nhất cũng bị! nên E đã về Win10 bác ạ!
Cái này chắc là do nền code c ủa EVKey và Unikey đang phát sinh lỗi không tương thích vói Windows 11. Chưa thích ứng kịp nên bị vậy. ngày trước mình dùng Unikey cũng bị vậy. Nhưng giờ từ khi qua Ubuntu gần như không bị lỗi vặt không tương thích gì cả.

lequyet

Rìu Sắt Đôi
Trước mình cài và chạy Win11_23H2 cũng bị trường hợp gõ chữ @ thành chữ Â
Gõ bất cứ bằng phương tiện gì từ Word, Notepad, trang web v.v.v... cũng đều bị lỗi
Buộc phải chạy lại bản ghost win11_22H2 thì lại OK. Không còn lỗi gì nữa!

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Bạn có chạy Eset không. Nếu chạy Eset thì nguyên nhân có thể do nó. Trong diễn đàn có mấy bài về nó và cách sửa. Hoàn toàn không phải do Windows 11 nhé.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình cái bản thấp như 21h hay 22h thì lại không bị. Nhưng update lên là bị. Kể cả gỡ bỏ unikey chỉ gõ tiếng anh ko vẫn bị xóa ký tự :rolleyes:
Bạn tải bản UniKey 4.6 RC2 mới nhất từ trang chủ gốc này về, chạy bình thường xem còn bị không? nếu còn thì chạy theo quyền Administrator. (Nhớ xoá bản Unikey cũ)

loveyou2

Búa Gỗ Đôi
Bạn tải bản UniKey 4.6 RC2 mới nhất từ trang chủ gốc này về, chạy bình thường xem còn bị không? nếu còn thì chạy theo quyền Administrator. (Nhớ xoá bản Unikey cũ)
mình dùng bản mới nhất và bản cũ đều bị bạn ạ