Chia sẻ - Microsoft Product Activator - Công cụ hỗ trợ kích hoạt MS Windows/Offices | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Microsoft Product Activator - Công cụ hỗ trợ kích hoạt MS Windows/Offices

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Mình mới tải phần mềm về và xuất hiện lỗi này là bị sao ạ? Với cả mình không biết cái OOB Grace kia là đã kích hoạt chưa, tại mục Help của Office thì nó báo chưa kích hoạt ạ. Mình cảm ơn

Lỗi này xuất hiện khi nào vậy bạn?
Thao tác lúc đó của bạn như thế nào?
Nếu được bạn quay lại video hoặc cho mình mượn máy để kiểm tra nha.
Thanks

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Mình mới tải phần mềm về và xuất hiện lỗi này là bị sao ạ? Với cả mình không biết cái OOB Grace kia là đã kích hoạt chưa, tại mục Help của Office thì nó báo chưa kích hoạt ạ. Mình cảm ơn

OOB Grace chỉ là key KMS tạm thời chưa kích hoạt, khi kich hoạt rồi thì nó sẽ báo như thế này trên bản Win 7 của máy bác, bác đã làm backup và rồi click restore thì tất cả đều ổn cháu à:

Giờ cháu chịu khó đi tìm key Office mà làm lại nhé, tool nay chỉ giúp cháu lấy IID, backup, restore và add license, phần tự động activate thì tác giả hạn chế chia sẻ.

Quov Tsin

Dreamer
Lỗi này xuất hiện khi nào vậy bạn?
Thao tác lúc đó của bạn như thế nào?
Nếu được bạn quay lại video hoặc cho mình mượn máy để kiểm tra nha.
Thanks
Theo như mình bị thì lỗi đó chỉ xuất hiện khi ấn vào cột Liscense Status thôi ạ, nên cũng không ảnh hưởng nhiều lắm đâu ạ

OOB Grace chỉ là key KMS tạm thời chưa kích hoạt, khi kich hoạt rồi thì nó sẽ báo như thế này trên bản Win 7 của máy bác, bác đã làm backup và rồi click restore thì tất cả đều ổn cháu à:

Giờ cháu chịu khó đi tìm key Office mà làm lại nhé, tool nay chỉ giúp cháu lấy IID, backup, restore và add license, phần tự động activate thì tác giả hạn chế chia sẻ.

Dạ vâng cháu sẽ cố gắng tìm key ạ. Với cả nếu cháu Upload folder Backup lên Google Drive, sau này cháu cài lại win cho máy tính khác thì có dùng lại được file Backup đó không ạ? Cháu cảm ơn bác.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Theo như mình bị thì lỗi đó chỉ xuất hiện khi ấn vào cột Liscense Status thôi ạ, nên cũng không ảnh hưởng nhiều lắm đâu ạ

Dạ vâng cháu sẽ cố gắng tìm key ạ. Với cả nếu cháu Upload folder Backup lên Google Drive, sau này cháu cài lại win cho máy tính khác thì có dùng lại được file Backup đó không ạ? Cháu cảm ơn bác.

Cháu làm backup trên máy nào thì chỉ restore lại cho máy đó thôi cháu.

bbkim

Mỗi người một câu chuyện

Cảm ơn bạn. Mình đang fix lỗi này. Vì ảnh hưởng không nhiều nên mình sẽ update bản fix khi có lỗi khác luôn nha.
Thanks bạn.

Vu Hao

Rìu Vàng
@Quov Tsin : Bác có xem cái video của cháu, đúng là nhấn vào chổ License Status thì nó hiện thông báo như thế, bác không hề nhấn vào mấy chổ đó cháu à, bác chỉ quan tâm đến các mục: Activate, Add License, Remove, Backup và Restore thôi.
Dạ, bác nói vậy cháu mới để ý chứ trước cháu thấy bác @bbkim đã sửa lỗi đó trong bản 1.2.0.6 rồi mà? Đúng là để tạo ra một phần mềm hoàn hảo thật không đơn giản chút nào? Bác @bbkim lại phải vất vả rồi? {baffle}

Sửa lần cuối:

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Hi @bbkim in this tool CID will auto generated also and applied or have to do manual ?
My tool do not generate cid. You are maybe get CID manually and import it into by copy cid > click frame CID

If you do not know how to get CID manually you can post CID here and we will help you.
p/s: Your Key inbox for me is blocked.

Lifeline

Búa Gỗ Đôi
My tool do not generate cid. You are maybe get CID manually and import it into by copy cid> click frame CID
Xem phần đính kèm 20803

If you do not know how to get CID manually you can post CID here and we will help you.
p / s: Your Key inbox for me is blocked.
Thanks for guide me. I was just learning how it works. You and other members support is really fantastic 👍

HaruX

Gà con
cho minh hoi lam sao de restore office thoi nhi?
minh cai lai win cho ong anh minh` ma muon backup office ben may minh qua

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
cho minh hoi lam sao de restore office thoi nhi?
minh cai lai win cho ong anh minh` ma muon backup office ben may minh qua
- HĐH và Office mới của MS thì bản quyền Windows và Office nằm chung trong 1 file.
VD: Nếu bạn sử dụng Windows 10 + Office 2019 thì tệp chứa thông tin bản quyền chung một file nên backup thì sẽ backup cả 2.

- Backup của máy nào thì chỉ có thể sử dụng cho máy đó chứ không thể mang qua máy khác được.

Glendarot

Gà con
Đối với Box Phần Tin Học Cơ Bãn này mình chỉ hy vọng các bạn tôn trọng những nội quy sau:

Tuân thủ theo luật của 4R.
Khi post bài nên tôn trọng member khác.

Những trường hợp vi phạm tùy vào mức độ cãnh cáo, mình hy vọng không ai phải bị. Vì trường hợp cảnh cáo mình chưa sử dụng tới ai cả.

Tuy nhiên mình thấy đa số các bạn đều post bài không có dấu hoặc chủ đề không rõ ràng. Các bạn nên chú ý lại.
Mình và đội ngũ Mod, Sup Modm, Admin rất quan tâm đến sự đóng góp của các bạn. Thể hiện chính mình làm bài viết phong phú sẽ giúp 4R ngày càng phát triển

Hoang Phuc Dinh

Rìu Sắt
Đối với Box Phần Tin Học Cơ Bãn này mình chỉ hy vọng các bạn tôn trọng những nội quy sau:

Tuân thủ theo luật của 4R.
Khi post bài nên tôn trọng member khác.

Những trường hợp vi phạm tùy vào mức độ cãnh cáo, mình hy vọng không ai phải bị. Vì trường hợp cảnh cáo mình chưa sử dụng tới ai cả.

Tuy nhiên mình thấy đa số các bạn đều post bài không có dấu hoặc chủ đề không rõ ràng. Các bạn nên chú ý lại.
Mình và đội ngũ Mod, Sup Modm, Admin rất quan tâm đến sự đóng góp của các bạn. Thể hiện chính mình làm bài viết phong phú sẽ giúp 4R ngày càng phát triển
Hầy, nhìn mà chán, lúc nào cũng thấy bạn này spam, check lịch sử hội thoại thì toàn nhắc nhở đủ thứ, thấy chả có tí liên quan nào đến topic chủ đề đang post, post cũng chả nói về ai cả.