Chia sẻ - Microsoft Product Activator - Công cụ hỗ trợ kích hoạt MS Windows/Offices | Page 6 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Microsoft Product Activator - Công cụ hỗ trợ kích hoạt MS Windows/Offices

vinhcatba

Búa Gỗ
Chủ thớt cho mình hỏi, có cách nào để sao lưu riêng windows và office không? Mình muốn lưu riêng 2 loại key này phải làm như nào nhỉ?

Hoang Phuc Dinh

Rìu Sắt
Chủ thớt cho mình hỏi, có cách nào để sao lưu riêng windows và office không? Mình muốn lưu riêng 2 loại key này phải làm như nào nhỉ?
Muốn sao lưu bản quyền bạn cần:
1. Tạo một thư mục ở các ổ khác như D; E; F...
2. Vào notepad, ghi lại key win và office đã kích hoạt, sau đó lưu vào thư mục đã tạo, thích đặt tên gì cũng được
3. Chép thư mục store ở địa chỉ: C:\Windows\System32\spp vào thư mục sao lưu bản quyền
Về khôi phục bản quyền, nếu bạn bất đắc dĩ phải cài lại win thì làm như sau:
1. Cài lại đúng bản Windows/Office đó, sau đó tắt mạng, nhập key win/office vào
2. Chép đè thư mục store đã lưu vào địa chỉ như mình đã nói ở trên
3. Bật mạng lên, office đã kích hoạt, win có thể báo lỗi, bạn nhấn vào troubleshoot để fix lại.

Sửa lần cuối:

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Từ Windows 8 và Office 2013 trở lên thì tệp quản lý bản quyền gom chung làm 1 rồi nên không tách ra để backup riêng được. Nếu bạn dùng Windows 7 trở xuống thì có thể backup riêng. Bạn cũng có thể backup key (Key+IID+CID) để sau này cài lại có thể dùng lại cho từng cái riêng. Retail thì khôi phục kiểu này thoải mái, VL hơi mợt.
Office 2010 retail active được offline không nhỉ
Offline thì bạn chọn kích hoạt by phone thôi. lấy IID sau đó call lấy CID để nhập vào thôi. Không call được thì tool trên mạng đầy để lấy CID cho key retail.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm nay tôi vào lại tools trên một bản Win, không hiểu lỗi từ đâu mà nó không hiển thị như trước đó:

Sang bản Win khác thì vẫn hoạt động tốt như hình dưới:

Đã thử chép lại folder từ bản tốt sang bản bị lỗi rồi run as admin cũng vẫn bị lỗi như hình 1.

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Hôm nay tôi vào lại tools trên một bản Win, không hiểu lỗi từ đâu mà nó không hiển thị như trước đó:

Sang bản Win khác thì vẫn hoạt động tốt như hình dưới:

Đã thử chép lại folder từ bản tốt sang bản bị lỗi rồi run as admin cũng vẫn bị lỗi như hình 1.
bác chuyển qua Thẻ Licensed trên máy lỗi xem có có load được không ạ?

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Chuyển qua đó cũng không thấy gì cả cháu à.

Chắc WMIC trên máy đó lỗi rồi cũng nên. Con check qua WMIC cho nó chính xác nhưng mà thế này thì không được chính xác nữa rùi :v.
Con không có máy nào mạnh để test thử lỗi của máy này. Không biết nên fix thế nào :-((

laiday

Gà con
ad cho mình hỏi xíu phần add License tính năng giống như công cụ office License setup như trong công cụ officeC2r đúng ko a ?

chipsteps

Rìu Vàng
Xem phần đính kèm 41384
Tùy bạn đánh giá. Tool này chỉ là tool hỗ trợ nhập khóa kích hoạt nhanh thôi. Chứ có cũng không phải cr@ck, patch,...
Bạn không có khóa kích hoạt hay khóa kích hoạt bị khóa thì công cụ này không giúp được gì.
không hiểu sao em dùng để backup thì cứ Restore lại thì chỉ được bản quyền Win còn Office thì không bác ạ! em thử với office 2010

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
không hiểu sao em dùng để backup thì cứ Restore lại thì chỉ được bản quyền Win còn Office thì không bác ạ! em thử với office 2010
Khi nào rảnh gửi teamviewer hay ultraviewer mình xem thử được không bạn?