Chia sẻ - Microsoft Office 2003 & Office 2007 kích hoạt sẵn - Bản quyền giáo dục | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Microsoft Office 2003 & Office 2007 kích hoạt sẵn - Bản quyền giáo dục

limited10

Rìu Chiến
Microsoft Office là tên của một bộ ứng dụng văn phòng nổi tiếng, chắc không cần nói nhiều về nó

Hiện nay có bộ cài Office 2003 with KeyOffice 2007 with Key được chia sẻ nhiều trên mạng, tuy nhiên đó là những bản không chính thống, không rõ nguồn gốc

Hôm nay, mình sẽ chia sẻ cho các bạn 2 bộ cài Office 2003 và 2007 được Microsoft cấp phép bản quyền chính thức, chính thống 100%, đã được kích hoạt sẵn, cài đặt không cần nhập Key

Tuy 2 bộ cài nãy đã rất lâu, nhưng nếu là bản sạch thì chắc hẳn bản Office 2007 vẫn còn rất hữu dụng!

Office Professional 2003

Office Enterprise 2007

Lưu ý:
- Để các bạn an tâm, mình đưa link từ nguồn gốc, tốc độ download rất chậm. Nếu có bạn Admin, Mod nào thấy hữu ích có thể tải về upload server khác cho mọi người tải cho nhanh dưới phần bình luận
- Với quan điểm của mình thì việc dùng phần mềm có 3 dạng:
+ Bản quyền: bạn mua hoặc được cấp phép hợp pháp
+ Dùng lậu: Mua (xin) key giá rẻ trên mạng (như key windows, office), sử dụng mà không được cấp phép (ví dụ như bản này mình chia sẻ), chế tạo khóa phần mềm bất hợp pháp (WinRAR)
+ Kr@ck: Dùng lậu kèm can thiệp chỉnh sửa file của phần mềm không còn giống như bản gốc. Dạng 2 cũng có thể gọi là Kr@ck sạch
-> Cho nên bạn đang dùng 1 bản Kr@ck sạch chứ đừng nghĩ bạn đang dùng bản quyền. OK!

Ha Minh Giang

Rìu Sắt Đôi
Như nào là cr@ck sạch? Kích hoạt bằng key và không can thiệp hệ thống, được MS chấp nhận và cho update online. Đồng ý dùng trộm tức bất hợp pháp chứ không phải cr@ck. MS họ vẫn biết dùng lậu, nhưng họ không can thiệp, nhiều khi họ còn chấp nhận nó. Ví dụ: đợt nâng cấp từ win7 lên win10, dù win7 là bản cr@ck nhưng MS vẫn cho phép update lên win10. Nếu họ không chấp nhận thì dư sức chặn nâng cấp. Đừng quá lăn tăn về bản quyền hay dùng lậu, và cũng đừng có các nhận xét kiểu định hướng về vấn đề này.

limited10

Rìu Chiến
ko thấy link bạn ơi

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
ngày xưa có bộ Office 2007 Blue Edition cũng cài phát ăn luôn. Bản này có gì khác bản đó không bác

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
ngày xưa có bộ Office 2007 Blue Edition cũng cài phát ăn luôn. Bản này có gì khác bản đó không bác
Theo mình nếu đã là bản quyền thì cần gì phải giấu trong hex. Bản 2003 thì mình không có chia sẻ, còn 2007 này mình nhớ là có, cài đặt như bình thường rồi dùng key kích hoạt, đó mới là chuẩn.

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Theo mình nếu đã là bản quyền thì cần gì phải giấu trong hex. Bản 2003 thì mình không có chia sẻ, còn 2007 này mình nhớ là có, cài đặt như bình thường rồi dùng key kích hoạt, đó mới là chuẩn.
Bài đầu chủ thớt nói là Kr@ck sạch mà :D

limited10

Rìu Chiến
Bài đầu chủ thớt nói là Kr@ck sạch mà :D
Bản quyền nghĩa là bạn mua và/hoặc được cấp phép, hợp pháp luật, có thể sử dụng thương mại, bla bla ...
Còn dùng lậu thì vẫn phải dấu thôi :p:p:p
Bản chất là bản Office này được hợp pháp cài đặt trên các máy của tổ chức đó, nhưng mình lại lấy file cài này đi cài cho những máy khác
Mình không muốn nói nhiều về vấn đề này, có thể một số bạn sẽ tranh cãi, mà mình không thích tranh cãi, chẳng để làm gì
Bản này không cần nhập Key, Key tích hợp luôn, cài nhấn next, next là xong

Những hiểu lầm về bản quyền:
- Bạn xin Key Windows, Office trên mạng về active (online, by phone) và nghĩ nó là bản quyền -> SAI
- Bạn dùng những bản free dành cho giáo dục (như chia sẻ này) và nghĩ nó là bản quyền -> SAI
Ví dụ: Google Drive Unlimited, Office 365 kèm 5TB share trên mạng, EndNote dành cho giáo dục, ...

Phần mềm và các dịch vụ nói chung:
- Bản quyền: chính hãng, có hóa đơn đỏ, hoặc chứng minh bạn mua ở cơ sở được cấp phép
- Không bản quyền: Dùng lậu như Netflix lậu, dùng Key chia sẻ bất hợp pháp, sử dụng tools nhằm bẻ khóa phần mềm, ....

Ngay trong link nguồn cũng có đoạn:
  • License and Usage Agreement:
    By downloading the software from this site, you agree to follow and abide the licensing terms set forth between Kean University and Microsoft Corporation. This copy of software is licensed to Kean Faculty and Staff only. Installation and distribution of this software for non Kean related business is strictly prohibited.

Họ nói thì nói chứ mình dùng vẫn dùng, như bạn Ha Minh Giang ở cmt #3 có nói, họ không làm gì mình thì mình vẫn dùng thôi, VN thoải mái mà. Mình cũng ko muốn tranh cãi với bạn ấy. Được MS chấp thuận khác với vẫn sử dụng như bình thường và được MS cho update. Bạn thử dùng Scripts active digital HWID Windows 10 vào 1 chiếc laptop mới sản xuất năm nay, và ban đầu nó được cài Linux, dùng laptop đó trong 1 công ty lớn và vào 1 ngày đẹp trời công an kinh tế, bên bảo vệ bản quyền đến kiểm tra. Lúc đó sẽ biết sự khác nhau giữa: Bản quyền (Được cấp phép) vs sử dụng được
Để cho ngắn gọn, mình gộp không bản quyền = Kr@ck (nguyên nghĩa của nó là: bẻ khóa phần mềm, sử dụng bất hợp pháp). Nên Kr@ck sạch có nghĩa là dùng lậu hoặc có can thiệp vào phần mềm nhưng chỉ để bẻ khóa và việc bẻ khóa không ảnh hưởng đến lỗ hổng bảo mật của phần mềm và tác giả bẻ khóa không chèn mã độc nào vào máy tính. Còn lại là Kr@ck bẩn

Sửa lần cuối:

chipsteps

Rìu Vàng
định tải nhưng lại thấy cuối bài là Cr@ck sạch nên em thôi! 1 phần mềm mà đã bị can thiệp thì dù sạch em nghĩ nó cũng không đảm bảo tính ổn định lắm! cám ơn bác đã chia sẻ!

Jonavrek

Búa Đá
Office 2007 mình thấy có key share mà, nhập phát ăn ngay.
Nhưng Office 2007 hay bị lỗi dính chữ và lỗi gì nữa đó, cần phải cài bổ sung thêm 2 bản vá nữa.