Công cụ Internet - Microsoft Edge Chromium chính thức ra mắt | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Công cụ Internet Microsoft Edge Chromium chính thức ra mắt

phongvan1992

Búa Đá
Sau khi cài bản chính thức này, Microsoft Edge Chromium sẽ gỡ luôn , thay thế các bản beta cài trước đó ( không bao gồm bản cài DEV) và luôn cả Microsoft Edge trong hệ thống. Sử dụng bookmark của trình duyệt Chrome đang dùng của bạn trên máy tính PC , đồng thời cũng sử dụng luôn các tiện ích mở rộng ( Extentions) của trình duyệt nhân Chromium tương tự Chrome.
Tiện ích Adguard chặn quảng cáo cho trình duyệt trên các trang đính kèm quảng cáo phiền phức, đã có thể tích hợp luôn vào trình duyệt mới nhất của Microsoft: Microsoft Edge Chromium bản chính thức
View hidden content is available for registered users!
Tiện ích Adguard
View hidden content is available for registered users!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

sontho

Gà con
Dùng ngon anh em ơi, thích nhất là tốc độ lăn chuột nhanh hơn chrome và firefox nên cảm thấy good.
Với lại edge xem netflix được 1080 =)). Mà không hiểu vì sao edge dùng chromium google chrome cũng dùng chromium mà netflix chỉ hỗ trợ xem 720 trên chrome mà không phải là 1080 nhỉ

thithi

Búa Đá
Của mình nó đè lên bản cũ luôn hay sao ấy.
Nhưng bị dính ngôn ngữ tiếng Thái, phải mò add thêm tiếng Anh

Hamano Kaito

Moderator
Của mình nó đè lên bản cũ luôn hay sao ấy.
Nhưng bị dính ngôn ngữ tiếng Thái, phải mò add thêm tiếng Anh

Mình cài vào thì nó chia ra 2 thư mục : 1 cái là của bản Final, 1 cái là bản Beta
Với lại bản Beta ko có tiếng việt, còn bản Final này thì sau khi cài tự chuyển sang tiếng việt luôn
Khởi động khá nhanh nói chung là ngon !!!!!!! Nhưng vẫn xài Firefox {rofl}{rofl}{rofl}

ReamsX92

Búa Gỗ
Dùng khá ngon, cảm giác mượt hơn Chrome một tý còn ngốn ram thì cũng như nhau.

Nó mượt hơn thật đó, cuộn trang mượt hơn chrome, cái này chắc chỉ mỗi MS làm được. Hãy nhìn edge cũ, cuộn trạng quá mượt luôn.

phongvan1992

Búa Đá
Nhưng nó đâu có sync bookmark bằng gmail google để xài chung với Chrome nhỉ :(
nó sync những trang bạn đã đánh dấu tử chrome sang, các tài khoản hoặc thông tin cá nhân bên chrome nữa, còn mật khẩu để đăng nhập bạn sẽ phải điền lại

katsukiltd

Rìu Sắt Đôi
Thêm cái Adguard VPN cho ai cần

thithi

Búa Đá
nó sync những trang bạn đã đánh dấu tử chrome sang, các tài khoản hoặc thông tin cá nhân bên chrome nữa, còn mật khẩu để đăng nhập bạn sẽ phải điền lại

Nhận hết từ a-á luôn mà có cần nhập pass đâu

TheDoctor

Búa Đá
Hôm qua cài thử lên máy cơ quan chạy Windows 7, cài xong mở ra cái cửa sổ trắng tinh chứ không thấy gì (không bị báo Not responding, khởi động lại máy vẫn thế). Không biết có ai bị lỗi đấy không {adore}

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Các bác cho hỏi là sao để set search bằng google nhỉ?
khi mình bôi đem cụm từ nào đó và click chuột phải...
Cám ơn các bro trước nhé :p

crisss

Coordinator
Thành viên BQT
Không phải, ý mình là nếu mình gắn bookmark bên Edge thì mình mở Chrome sẽ không có, ngược lại mình thêm bookmark mới bên Chrome thì bên Edge sẽ không có :(

Hamano Kaito

Moderator
Không phải, ý mình là nếu mình gắn bookmark bên Edge thì mình mở Chrome sẽ không có, ngược lại mình thêm bookmark mới bên Chrome thì bên Edge sẽ không có :(

Đồng bộ kiểu này sẽ ko bao giờ có nha bạn ! Trừ khi dùng Add-On mới được.
Còn Microsoft thì chỉ có Cloud của Microsoft. Google thì có Cloud của Google <== ko ai đụng ai hết, nếu mà microsoft mà lấy Cloud của Google thì sẽ bị Google gông cổ nhé (và micrososft ko hề muốn điều này tí nào)

crisss

Coordinator
Thành viên BQT
Đồng bộ kiểu này sẽ ko bao giờ có nha bạn ! Trừ khi dùng Add-On mới được.
Còn Microsoft thì chỉ có Cloud của Microsoft. Google thì có Cloud của Google <== ko ai đụng ai hết, nếu mà microsoft mà lấy Cloud của Google thì sẽ bị Google gông cổ nhé (và micrososft ko hề muốn điều này tí nào)
Ừ bởi vậy, chắc vẫn xài Chrome như một thói quen :D

ReamsX92

Búa Gỗ
chỉ làm sao giờ edge mới fix được cái lỗi download file viết bằng tiếng việt ở webmail gmaiil thì nó không bị lỗi font là ngon. Ví dụ khi down file tên là "trần văn tấn" thì nó thành "Tra--n Va-n Ta--n". Google chrome, firefox hay edge cũ thì không bị.