Mẹo để hòa thuận với mẹ chồng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Mẹo để hòa thuận với mẹ chồng

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User

Bạn chưa biết cách đối xử với mẹ của người bạn đời, chúng tôi cho bạn một lời khuyên.

Ôi mẹ chồng! Người phụ nữ khác trong cuộc đời bạn đời của bạn. Mẹ của anh ấy, người yêu và đau khổ, người có thể khiến cuộc sống của bạn trở nên bất khả thi chỉ với một sự bất cẩn nhỏ nhất. Nếu mỗi bữa tối của gia đình mang đến cho bạn những cơn ác mộng, chúng tôi muốn cung cấp cho bạn một số mẹo để cải thiện mối quan hệ với mẹ chồng.

Hãy cẩn thận những gì bạn nói hoặc làm trước mặt cô ấy

Nếu khi anh còn nhỏ và một cô gái ném một ít cát vào anh, mẹ anh sẽ chạy đến bênh vực anh. Không ai chạm vào đứa nhỏ của bạn! Hãy lưu ý tốt về nó. Nếu mối quan hệ của bạn với bạn đời là tôn trọng - thì điều đó luôn nên như vậy, nhưng với mẹ chồng thì hơn - mẹ bạn sẽ không có lý do gì để trách móc bạn.

Chọn bạn đời không phải là "con trai của mẹ"

Nếu người bạn đời của bạn kể mọi chuyện với mẹ anh ấy và luôn tìm kiếm sự an ủi từ mẹ, thì anh ấy có nhiều khả năng biết tất cả những xích mích hoặc hiểu lầm của bạn và muốn xâm phạm. Điều tốt nhất là, một cách rất lịch sự, bạn nhờ người yêu giúp hòa giải và mẹ chồng bạn không có những lời lẽ sai trái với bạn về những vấn đề chỉ quan tâm đến hai bạn.

Luôn luôn có một nụ cười

Nở nụ cười trên môi là một cử chỉ hòa đồng với mọi người. Khuôn mặt xấu sẽ không giúp bạn duy trì mối quan hệ dễ chịu và thân thiện với bất kỳ ai. Nếu bạn đến nhà mẹ chồng, bà sẽ nghĩ rằng bạn không muốn đến thăm bà. Kinh doanh tệ ...

Dành thời gian một mình với cô ấy

Làm việc các mối quan hệ. Hãy nhớ rằng mẹ chồng không chỉ là mẹ của người bạn đời của bạn. Cô ấy là người phụ nữ mà bạn có ít nhất một mối quan tâm, con trai cô ấy. Thỉnh thoảng uống cà phê với cô ấy, một mình, trò chuyện như những người bạn sẽ rất có lợi cho mối quan hệ của bạn.

Đừng để cô ấy tham gia vào cuộc chiến của bạn

Cũng giống như bạn không nên để cô ấy xen vào mối quan hệ của mình, bạn cũng đừng bao giờ đưa cô ấy vào nếu bạn không đi cùng cô ấy. Nó sẽ không làm trung gian cho bạn. Giả sử nó. Và bạn sẽ chỉ tạo thêm một vấn đề. Chắc chắn cô ấy sẽ cố gắng hòa giải vì lợi ích của cả hai chúng tôi, nhưng thật không dễ chịu khi phải ở trong tình thế khó xử như vậy.

Cho con cái thấm nhuần tình yêu thương và kính trọng ông bà

Nếu bạn có con, rằng chúng có mối quan hệ tốt với bà của chúng là một khởi đầu tốt để gắn kết các vị trí với nhau hơn. Khi dành thời gian cho ông bà là một lực cản, mối quan hệ có thể xấu đi. Tạo ra một tình huống quen thuộc và dễ chịu cho mọi người sẽ luôn giúp mọi việc dễ dàng hơn.

Đặt bạn vào vị trí của họ

Sự đồng cảm sẽ là vũ khí tốt nhất của bạn. Hãy nghĩ rằng có thể cô ấy cảm thấy bị thay thế trong cuộc sống của con trai mình và việc cư xử tồi tệ không giúp ích được gì cho bạn. Làm cho cô ấy cảm thấy thoải mái khi ở bên bạn, cho thấy rằng điều quan trọng nhất là niềm hạnh phúc mà bạn chia sẻ với đối tác của mình.

Văn bản được dịch từ tiếng Tây Ban Nha sang tiếng Việt với Google Dịch
Tôi cảm thấy sự bất tiện của những từ bị dịch sai

xem phần còn lại của bài viết

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tất cả những lời khuyên này người con gái khi lấy chồng mà chồng còn mẹ và cùng sống chung họ đều biết và thuộc lòng nhưng làm thì lại khó vì diễn biến tình hình hằng ngày, tính khí của hai bên phụ thuộc vào kinh tế và bản tính của mỗi bên. Kết quả thực nghiệm theo thì có khoản 15% có kết quả.

Tôi nghĩ có lẽ còn lâu lắm mới có thể xóa bỏ được định kiến mang thương hiệu Mẹ chồng nàng dâu, dù ở trời Âu hay trời Á. Chỉ có Trời ơi thì hy vọng.

Sửa lần cuối: