Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024) | Page 53 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024)

Mizuki

Búa Gỗ Đôi
mình thấy bạn dùng hash md5 ấy, hash này khá cũ và kém bảo mật, và thường thì bạn phải tải thêm phần mềm để kiểm tra nó
mình nghĩ bạn nên dùng sha-1/sha-256 ấy, nó bảo mật hơn và có sẵn trong 7zip, đỡ phải cài lằng nhằng thêm
(edit: mình quên mất là windows có cái certutil nên không cần phải cài thêm pm, nhưng mình vẫn nghĩ dùng sha256 sẽ bảo mật hơn bạn)

Sửa lần cuối:

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
mình thấy bạn dùng hash md5 ấy, hash này khá cũ và kém bảo mật, và thường thì bạn phải tải thêm phần mềm để kiểm tra nó
mình nghĩ bạn nên dùng sha-1/sha-256 ấy, nó bảo mật hơn và có sẵn trong 7zip, đỡ phải cài lằng nhằng thêm
(edit: mình quên mất là windows có cái certutil nên không cần phải cài thêm pm, nhưng mình vẫn nghĩ dùng sha256 sẽ bảo mật hơn bạn)
Cảm ơn bạn, cái đó có hết nhưng mình chưa sài vẫn dùng tool cũ, đôi khi nó cũng chỉ là 1 thói quen thôi bạn ạ

pha1412

Rìu Sắt
Trong bản mới 6.8 có 2 file: "1 Click Mcboot 2020 Final(4)" 1 file .exe, và 1 file .rar vậy chạy file 1click nào thế bác Chiến. Tôi thấy file .rar đc update ngày 04/11/2020 còn file .exe update ngày 29/09/2020. Vậy có cần giải nén file .rar chạy file 1Click trong đấy ko?

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Trong bản mới 6.8 có 2 file: "1 Click Mcboot 2020 Final(4)" 1 file .exe, và 1 file .rar vậy chạy file 1click nào thế bác Chiến. Tôi thấy file .rar đc update ngày 04/11/2020 còn file .exe update ngày 29/09/2020. Vậy có cần giải nén file .rar chạy file 1Click trong đấy ko?
Không cần bạn ạ, vì có bạn báo là bị trình av nó sơi mất khi giải nén nên mình gói file này lại để đó nếu file kia bị sơi mất thì còn file dự phòng thôi bạn

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Không cần bạn ạ, vì có bạn báo là bị trình av nó sơi mất khi giải nén nên mình gói file này lại để đó nếu file kia bị sơi mất thì còn file dự phòng thôi bạn
Tôi giải nén là WD nó xơi ngay tức thì .
Bạn đừng đóng gói với file tự chạy thì AV nó ko thịt .
Cứ để thư mục bin và CMD thì AV nó ko ngó đến

Mizuki

Búa Gỗ Đôi
nếu bạn muốn k bị av xoá thì mình khuyên là nên cho cái pass vào file rar ấy (dùng lại cái hoanchien cho nó dễ nhớ), av có thể quét bên trong tệp nén không pass bạn ạ

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
nếu bạn muốn k bị av xoá thì mình khuyên là nên cho cái pass vào file rar ấy (dùng lại cái hoanchien cho nó dễ nhớ), av có thể quét bên trong tệp nén không pass bạn ạ
Cảm ơn bạn rất nhiều
Tôi giải nén là WD nó xơi ngay tức thì .
Bạn đừng đóng gói với file tự chạy thì AV nó ko thịt .
Cứ để thư mục bin và CMD thì AV nó ko ngó đến
dạ cháu cảm ơn bác nhiều ạ

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
mình cũng chỉ là gợi ý thôi bạn, mình không có ý bảo thói quen đó là xấu hay gì cả bạn
không ý mình không phải như bạn nghĩ đâu nhé, mình cứ dùng vậy theo thói quen, nếu bạn k góp ý thì mình cũng không nhận ra là check mã nó cũng cần bảo mật vậy. cảm ơn bạn nhé

Ba0Dragon

Búa Đá
thank thầy giáo
bản 6.8.1 này fix lỗi j thế bạn
mới kéo về lúc sáng bản 6.8 , rùi tối lên bản 6.8.1 . lười kéo về wa, hicc
mà dùng bản 6.6 vẫn ngon lành cành đào. tại kéo về để dành, nên lười cập nhật lại cho usb bản mới

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
thank thầy giáo
bản 6.8.1 này fix lỗi j thế bạn
mới kéo về lúc sáng bản 6.8 , rùi tối lên bản 6.8.1 . lười kéo về wa, hicc
mà dùng bản 6.6 vẫn ngon lành cành đào. tại kéo về để dành, nên lười cập nhật lại cho usb bản mới
Nếu kéo về để dành thì chọn lại bản mới nhé bạn, được cập nhật 5 phần mềm mới 2 phần mềm Partition Guru lên 5.4.0.1224, HDsentilel lên 5.61 nhé bạn
Add thêm công cụ activer win lên menu chuột phải thuận tiện hơn cho việc tìm kiếm (do nhiều ae bảo bạn chưa cập nhật phần mềm phá pass win lên đành lên sóng bạn ạ
TB: thự tế ở bản nào từ trước đến giờ nó đều có cả (phần mềm gỡ pass win cả trong dos lẫn trong win pe đều có) chỉ là các bạn không chịu mò tìm thôi.

Sửa lần cuối:

HDTVN

Búa Gỗ Đôi
Nếu kéo về để dành thì chọn lại bản mới nhé bạn, được cập nhật 5 phần mềm mới 2 phần mềm Partition Guru lên 5.4.0.1224, HDsentilel lên 5.61 nhé bạn
Add thêm công cụ activer win lên menu chuột phải thuận tiện hơn cho việc tìm kiếm (do nhiều ae bảo bạn chưa cập nhật phần mềm phá pass win lên đành lên sóng bạn ạ
TB: thự tế ở bản nào từ trước đến giờ nó đều có cả (phần mềm gỡ pass win cả trong dos lẫn trong win pe đều có) chỉ là các bạn không chịu mò tìm thôi.
Anh Chiến ơi, Lỗi này xử lý thế nào vậy ạ

Attachments

5.2 KB · Lượt xem: 15