Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.3 Update 30/04/2024) | Page 51 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.3 Update 30/04/2024)

HOACA388

Búa Gỗ Đôi
Bản 6.6.0 chạy Trueimage20 trên máy Dell Inspiron 14 bị báo Trial vesion đó chủ thớt, bản trước hình như cũng bị. UEFI nhé, legacy chưa test.
Nếu không bị báo Trial Vesion thì cũng " Backup operation failed ". Bản 14 chạy không được.( Failed to open ( initialize ) the computer ).

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bản 6.6.0 chạy Trueimage20 trên máy Dell Inspiron 14 bị báo Trial vesion đó chủ thớt, bản trước hình như cũng bị. UEFI nhé, legacy chưa test.
Nếu không bị báo Trial Vesion thì cũng " Backup operation failed ". Bản 14 chạy không được.( Failed to open ( initialize ) the computer ).
Vậy à bạn để mình kiểm lại
TB: À trong quá trình vào win pe bạn chỉ lên sử dụng một bản Trueimage thôi nhé, nếu chạy bản 14 thì không chạy bản 20 và ngược lại. Vì cấu trúc file khá giống nhau khi nạp vào system32 lên có thể sẽ báo lỗi không mong muốn.

Mizuki

Búa Gỗ Đôi
Bản qemenu boot trong tệp của bác mình chạy nó báo lỗi nên tải ở bên ngoài thì nó báo lỗi vậy
qemenu cái chính nó chỉ là giả lập thôi bạn, mà giả lập thì thường là sẽ k dùng quá 1/2 lượng ram bạn có, tức bạn có 4gb thì theo default nó sẽ chỉ dùng 2gb để bảo vệ máy khỏi crash
==> solution: làm usb rồi boot trên máy thật =))

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bản qemenu boot trong tệp của bác mình chạy nó báo lỗi nên tải ở bên ngoài thì nó báo lỗi vậy
Các bạn khi test cần test máy thật nhé, máy ảo chỉ dùng để kiểm tra usb mình tạo boot thành công chưa mà thôi còn mọi cái khác khi vào win pe cần test máy thật

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mọi khâu test bản MCBoot 6.7.0 đã đi đến giai đoạn cuối cùng, giờ chỉ còn đợi đến ngày 3/11 là sẽ phát hành chính thức cho mọi người dùng. Mọi người chờ đợi và tải về sử dụng ủng hộ tác giả nhé!
Cảm ơn em đã test boot, giúp anh hoàn thiện bản MCboot v6.7.0 đến thời điểm hiện tại đã hoàn thiện, trong bản này có cập nhật một số phần mềm trong Dos, win pe và tích hợp thêm drvier wifi hỗ trợ kết nối mạng tốt nhất cho các dòng máy hiện tại

T.báo: Sysmantec ghost giờ đã có thể ghost cho chuẩn UEFI ổ cứng GPT tốc độ ghost nhanh, ngang terabyte và không cần phải fix boot khởi động vào win như terabyte.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Cảm ơn em đã test boot, giúp anh hoàn thiện bản MCboot v6.7.0 đến thời điểm hiện tại đã hoàn thiện, trong bản này có cập nhật một số phần mềm trong Dos, win pe và tích hợp thêm drvier wifi hỗ trợ kết nối mạng tốt nhất cho các dòng máy hiện tại

T.báo: Sysmantec ghost giờ đã có thể ghost cho chuẩn UEFI ổ cứng GPT tốc độ ghost nhanh, ngang terabyte và không cần phải fix boot khởi động vào win như terabyte.
iu MC BOOT nhiều. phiên bản lần này update thật thú vị. cảm ơn @hoanchien vì mình nghĩ Sysmantec Ghost đã lỗi thời vì backup và restore rất chậm nhưng nhờ MC BOOT đã có nhiều update thú vị nên mình mới biết Sysmantec Ghost vẫn còn update.

chipsteps

Rìu Vàng
Chào các bạn. MCboot_vn đã cập nhật link tải bản 6.7.0 nhanh hơn dự kiến 2 ngày, giờ xin mời các bạn sử dụng và trải nghiệm, cảm ơn các bạn rất nhiều
Link FS: https://www.fshare.vn/file/F8L39T2KCSMI
thế thì tuyệt quá bác ạ! ngày đầu tháng đẹp! chứ ngày mùng 3 em thấy sao2 ấy! chúc bác tháng mới nhiều may mắn! :)