Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024) | Page 70 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024)

AnhQuan15

Búa Gỗ
Có một công cụ quét virus rất tốt nhé bạn hãy làm theo hưỡng dẫn để tải về và sử dụng nhé
Còn bản Free các Apps là tương tự bản full, chỉ khác về khả năng kết nối của win pe với main đời mới là laptop gen 11+ sẽ hạn chế hơn thôi nhé bạn.
Hãy tiến hành theo các bước trên bạn sẽ có một công cụ quét virus tuyệt vời

Sau khi tải về xong nhớ lưu lại trong ổ D,E để sau cần mang ra quét trên win pe nhé
Oh, nếu như với máy không kết nối mạng - không được kết nối thì làm sao để có công cụ trong MCboot để quét virus được bạn?! Tạo usb boot với KRD thì mình làm rồi, còn test bản của bạn chưa tìm ra ạ!

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Vậy thì bất tiện thật, bạn chán nản là đúng rồi, hèn chi lúc này tôi thấy ít bài đăng của bạn. Còn về tin Dịch thì ngày nào cũng thấy trên 10 ngàn ca nhiễm, nói về vụ này chắc mình qua bên topic " Bên Lề..." của bạn mới đúng há bạn?
Do thời gian này tập trung theo dõi tin DỊCH nên cũng ít time cho các thứ khác trên máy tính hơn , cộng với 1 sự bất tiện do cái màn hình đang dùng nó chết , lấy cái monitor cũ loang ố dùng nên chán quá mờ mờ ảo ảo xem ko được rõ nên lười quá bác ơi :D
Không sao đâu ạ, các bác cứ bàn luận thoải mái ạ, để mọi người vừa tìm hiểu công nghệ thông tin vừa biết tin về dịch bệnh, tình hình các bác trên diễn đàn luôn, cũng tốt ạ

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Oh, nếu như với máy không kết nối mạng - không được kết nối thì làm sao để có công cụ trong MCboot để quét virus được bạn?! Tạo usb boot với KRD thì mình làm rồi, còn test bản của bạn chưa tìm ra ạ!
Có nhiều phương án mà bạn vào win chính tải cũng được nhé, tải xong bạn lưu ở ổ D,E rồi vào win pe để chạy quét virus nhé
Các công cụ trong phần mình giới thiệu đều kết nối mạng tải trực tiếp để quét nhé bạn

AnhQuan15

Búa Gỗ
Có nhiều phương án mà bạn vào win chính tải cũng được nhé, tải xong bạn lưu ở ổ D,E rồi vào win pe để chạy quét virus nhé
Các công cụ trong phần mình giới thiệu đều kết nối mạng tải trực tiếp để quét nhé bạn
Để mình thử ạ, mà tải các file Antivirus kia về xong có phải đổi tên cho trùng với tên trong menu list boots antivirus không bạn nhỉ?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@hoanchien, bác test thêm MiniXP từ Ventoy thì nó không mở được nha cháu, format của Ventoy là exfat đó. Hồi trước bạn @nguyenanhphong có đề nghị chỉnh lại là NTFS cho part Ventoy thì mới boot lên được.

Update: Bác mới chuyển sang Ventoy part NTFS và check XP, kết quả vẫn lỗi giống bên Ventoy Exfat.

Sửa lần cuối:

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Minhđã tải về và cho vào USB như hình nhưng boot chạy thìvẫn báo lỗiđóạ
Xem phần đính kèm 26348Xem phần đính kèm 26349
Không bạn lệ thuộc vào cái list trên menu vậy, bạn kích đúp file đó mà chạy chứ, cho mình số điện thoại mình gọi hd nhé.
Tb: Bạn tải file về bạn chạy file msert.exe đó luôn bạn và tiến hành quét virus
Bạn chạy file MSERT.exe này để tiến hành quét virus là được nhé.

Sửa lần cuối:

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
@hoanchien, bác test thêm MiniXP từ Ventoy thì nó không mở được nha cháu, format của Ventoy là exfat đó. Hồi trước bạn @nguyenanhphong có đề nghị chỉnh lại là NTFS cho part Ventoy thì mới boot lên được.

Update: Bác mới chuyển sang Ventoy part NTFS và check XP, kết quả vẫn lỗi giống bên Ventoy Exfat.
Vâng cháu sẽ khắc phục xem có đc k ạ

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Nhiều bạn hỏi về phần mềm diệt virus
Hôm nay mình cập nhật thêm tiện ích quét virus MSERT trực tiếp file chạy trên màn hình một công cụ quét virus trên win pe của Microsft, các bạn không cần phải tải nữa
Phiên bản: MCboot v7.7 build 030921 Free . Tại đây

Sửa lần cuối:

Duc LD

Búa Đá
Đã test với USB ventoy rồi bác , bản win10PE x86 boot trọn vẹn đầy đủ các tính năng và cũng có run thử terabyte backup thành công .
Như vậy ventoy đã dần dà khắc phục tốt rồi
Ventoy giờ hỗ trợ nhiều cập nhập mới liên tục ạ. Cháu sẽ kéo về test tiện lấy luôn apps.iso mới của @hoanchien cho vào pe vừa build

kidhp90

Gà con
bác ơi có phải khi mình cài win thì dùng cái bootice để chỉnh lại bcd cho phù hợp với ổ cứng để GPT hay MBR ko ạ, với lại cái ổ để data thì mình bung file win vào 1 folder tạo mới trong ổ đc ko bác ?

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
bác ơi có phải khi mình cài win thì dùng cái bootice để chỉnh lại bcd cho phù hợp với ổ cứng để GPT hay MBR ko ạ, với lại cái ổ để data thì mình bung file win vào 1 folder tạo mới trong ổ đc ko bác ?
Có nhiều phần mềm hỗ trợ nhé bạn, Bootice, partition winzar, partiton Guru, ... bạn tham khảo thêm trên web cách làm là đc.