Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.3 Update 30/04/2024) | Page 68 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.3 Update 30/04/2024)

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Tôi mới làm thêm một usb Ventoy với cách format part Ventoy từ Exfat sang NTFS theo hướng dẫn của @nguyenanhphong , tôi có chép nguyên folder Apps của MC vào thư mục gốc, kết quả sau khi boot vào UEFI:

Sau khi tạo xong Ventoy thì vào Minitool, chọn format thành NTFS:

Chép tất cả ISO vào và hình khi boot vào UEFI:

Dạ cảm ơn bác nhiều ạ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Phải NTFS mới boot đc UEFI hả anh ? thời bây giờ ,exfat nó tiện hơn , đt android ghi chép lên usb exfat đc , NTFS thì ko ghi đc chỉ đọc đc thôi

Không phải bạn, muốn boot UEFI thì bạn phải có pv VTOYEFI, format as Fat32; pv này lúc tạo boot đã làm sẵn luôn rồi bạn. Đây tôi nói về máy tính, còn bạn dùng phone thì tôi chưa có dịp thử qua nhe bạn.

Em dùng MCboot v7.4 free, cài win trên máy dell PC, main 06D7TR, core i5 2400, khi cài win .iso báo lỗi "this app cant run on your PC, to find version for your Pc, check with the softwware publishre"

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Em dùng MCboot v7.4 free, cài win trên máy dell PC, main 06D7TR, core i5 2400, khi cài win .iso báo lỗi "this app cant run on your PC, to find version for your Pc, check with the softwware publishre"
Bạn thử xem nguyên nhân có phải như sau k nhé.
- khi tiến hành cài win với windows setup thì lưu ý phiên bản win pe với bản win.iso cần cài nhé tương ứng (win 86 với pe x86, win 64 với pe x64)
- Nếu với winNTsetup thì bạn tiến hành format lại ổ C và cài bình thường nhé. thân

Sakutaza

Rìu Sắt
Bạn thử xem nguyên nhân có phải như sau k nhé.
- khi tiến hành cài win với windows setup thì lưu ý phiên bản win pe với bản win.iso cần cài nhé tương ứng (win 86 với pe x86, win 64 với pe x64)
- Nếu với winNTsetup thì bạn tiến hành format lại ổ C và cài bình thường nhé. thân
Đây là lỗi bạn chưa cho xác định đúng phiên bản WinNT_Setup
Chạy WinNT bản 64bit trên nền 32 thì sẽ báo lỗi như thế
Vào WinPE 32bit dùng WinNT cài đc cho cả bản 64 bit

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
MCboot_vn: Tiếp tục xây dựng và cập nhật, các phần mềm mới nhất hỗ trợ tốt nhất cho công việc cứu hộ máy tính hiện nay, dự kiến cuối tháng 7/2021 sẽ ra mắt phiên bản MCboot_vn v7.5 (đây sẽ là bản boot rất chất lượng đáng được chờ đợi nhất hiện nay).
Các phần mềm đang cập nhật vào Apps (đây là những ứng dụng được các hãng mới cập nhật do windows 11 đã ra đời với nhiều tính năng mới đẹp hơn chạy mượt hơn).
New Update (Apps)
Cpu_z 1.96.1
TeraByte image 3.45
WinNTSetup_v4.6.3
AOMEI Partition 9.2.1
Aomei Backupper 6.5.1
PartitionGuru 5.4.2.1239
Macrorit Partition Expert 5.6.1
FastStone Capture 9.6
QuickMemoryTestOK 2.82
FurMark1.24.1.0
Rufus v3.9.1624
hdsentinel 5.70
CrystalDiskInfo 8.12.2
CrystalDiskMark v8.0.1
SSD-Z Utility v16.09.09
Reset Windows Password v9.3.0.937
Recover Keys v11.0.4.233
Gotcha! Data Backup 18.7.18.0
Bandicam 5.0.2.1813
Thanks các bạn đã quan tâm yêu mếm sử dụng MCboot_vn trong những năm qua.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
THeo dự kiến thì đến cuối tháng 7/2021 mới cập nhật MCboot_vn v7.5 build 050721 tuy nhiên có thời gian và việc hoàn thành trước dự kiến lên mình sẽ tiến hành cập nhật MCBoot. Một phiên bản cập nhật đầy đủ, mới nhất và rất chất lượng tốc độ boot rất nhanh. các bạn hãy chờ đến 9h ngày 05/7/2021 để trải nghiệm nhé/

chipsteps

Rìu Vàng
THeo dự kiến thì đến cuối tháng 7/2021 mới cập nhật MCboot_vn v7.5 build 050721 tuy nhiên có thời gian và việc hoàn thành trước dự kiến lên mình sẽ tiến hành cập nhật MCBoot. Một phiên bản cập nhật đầy đủ, mới nhất và rất chất lượng tốc độ boot rất nhanh. các bạn hãy chờ đến 9h ngày 05/7/2021 để trải nghiệm nhé/
trước em mua với bác thì vẫn sẽ được bác thông báo qua mess chứ ạ? {beauty}

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
link tai win AIO die rbác
cho mình hỏi muốn thêm bộ cài win 7 32 và 64 vào usb boot để repair win có được không
Link AIO bị hỏng rồi bạn, mình chưa có thời gian up lại, bạn có thể vào các box win tìm các bản win phù hợp với ý mình rồi tải về sử dụng.
Bản Win 7 x86-64 vào usb boot vào chế độ cài đặt sẽ có chế độ repair win nhé bạn và sử dụng để sửa lỗi win ok nhé. thân