Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.5 Update 25/08/2024) | Page 76 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.5 Update 25/08/2024)

gaconxxx

Búa Gỗ Đôi
Mình dùng bản 8.3 free của bạn, laptop lenovo legion y530. Khi khởi động chọn win11 thì nó nhá lỗi lên cái rồi tự động restart ko chụp hình kịp. Còn dùng win10 thì ok. Bạn xem lại giùm. Thanks!

haxoma

Rìu Vàng Đôi
cố gắng mang tính năng mở khóa bitlocker vào trong WINPE 10 hay 11 trong các phiên bản sau nha bác @hoanchien vì nó sẽ tiện lợi khỏi phải vào 2 loại WINPE khác nhau để unlock phân vùng bị bitlocker.góp ý của mình.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
cố gắng mang tính năng mở khóa bitlocker vào trong WINPE 10 hay 11 trong các phiên bản sau nha bác @hoanchien vì nó sẽ tiện lợi khỏi phải vào 2 loại WINPE khác nhau để unlock phân vùng bị bitlocker.góp ý của mình.
Cảm ơn bạn nhiều, win 10 và 11 pe đều tích hợp tính năng rồi mà bạn

gaconxxx

Búa Gỗ Đôi
Mình dùng bản 8.3 free của bạn, laptop lenovo legion y530. Khi khởi động chọn win11 thì nó nhá lỗi rồi restart. Còn dùng win10 thì ok. Bạn xem lại giùm. Thanks! Hình win11 khởi động bị lỗi bên dưới:

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình dùng bản 8.3 free của bạn, laptop lenovo legion y530. Khi khởi động chọn win11 thì nó nhá lỗi rồi restart. Còn dùng win10 thì ok. Bạn xem lại giùm. Thanks! Hình win11 khởi động bị lỗi bên dưới:
Cảm ơn bạn đã phản hồi để mình fix rồi mình báo bạn test lại nhé.

gaconxxx

Búa Gỗ Đôi
Mình dùng bản 8.3 pro, laptop lenovo G40-70. Khởi động win8.1 vào có đầy đủ soft, win10 vào ko có soft nào, win11 vào ko có soft nào, winxp boot lỗi như hình dưới, bạn xem lại giùm. Thanks!

Sửa lần cuối:

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình dùng bản 8.3 pro, laptop lenovo G40-70. Khởi động win8.1 vào có đầy đủ soft, win10 vào ko có soft nào, win11 vào ko có soft nào, winxp boot lỗi như hình dưới, bạn xem lại giùm. Thanks!
Cái này tùy từng đời máy hỗ trợ từng win tương ứng nhé bạn, win 11 k còn hỗ trợ cho máy cấu hình thấp, còn xp hỗ trợ main 945-975, g31,41 thôi bạn

gaconxxx

Búa Gỗ Đôi
Cái này tùy từng đời máy hỗ trợ từng win tương ứng nhé bạn, win 11 k còn hỗ trợ cho máy cấu hình thấp, còn xp hỗ trợ main 945-975, g31,41 thôi bạn
Sao win11 và win10 vào ko có soft nào trong khi win8.1 vào có đầy đủ soft? Bản 8.3 pro dùng laptop lenovo legion y530 vẫn bị lỗi khởi động win11 như post cũ bạn nhé.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Sao win11 và win10 vào ko có soft nào trong khi win8.1 vào có đầy đủ soft? Bản 8.3 pro dùng laptop lenovo legion y530 vẫn bị lỗi khởi động win11 như post cũ bạn nhé.
Bản win 11 hôm trước bạn báo mình mới fix xong chưa cập nhật link tải nhé bạn khi nào cập nhật bạn sẽ xem được (MCBoot_vn v8.3 build 030122) chẳng hạn thì mới là bản cập nhật mới.

Sửa lần cuối:

vnznv

Búa Gỗ
Bản winpe này không hỗ trợ by pass khi cài đặt windows 11 bằng cách chay file setup.exe kể cả bản pro. Trong các bản winpe mình test qua thì có các bản như NKboot, NHVboot, Ktv, Binsiboot là hỗ trợ by pass khi cài đặt windows 11 bằng file setup.exe, MCboot và Anhdvboot không hỗ trợ by pass windows 11.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bản winpe này không hỗ trợ by pass khi cài đặt windows 11 bằng cách chay file setup.exe kể cả bản pro. Trong các bản winpe mình test qua thì có các bản như NKboot, NHVboot, Ktv, Binsiboot là hỗ trợ by pass khi cài đặt windows 11 bằng file setup.exe, MCboot và Anhdvboot không hỗ trợ by pass windows 11.
Đã cập nhật và fix lỗi bypass TPM2.0 và được cập nhật trong bản MCBoot_vn v8.4 Pro nhé bạn

gaconxxx

Búa Gỗ Đôi
MCBoot_vn v8.4 Pro boot uefi vào win11 thì ko có soft nào, ko mount soft được, vào win10 ko có soft nào, mount soft thì có đủ chạy teamview bị lỗi báo chuyển sang administrator mod để chạy chuyện sang mod đó vẫn báo vậy. Chạy norton ghost 12 bị lỗi ko lên được chương trình. chương trình antivirus tool chọn dr.web bị lỗi . Các chương trình khác lười chưa kiểm. Boot mbr vào win8.1 các soft hiển thị version cũ ko phải version mới.

Sửa lần cuối:

gaconxxx

Búa Gỗ Đôi
Bạn vui lòng cập nhật lên các phiên bản mới của các phần mềm sau: terabyte driver image backup & restore suite 3.50, auslogics disk defrag v10.2, minitool power data recovery v10.2. Thanks!

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn vui lòng cập nhật lên các phiên bản mới của các phần mềm sau: terabyte driver image backup & restore suite 3.50, auslogics disk defrag v10.2, minitool power data recovery v10.2. Thanks!
Đã cập nhật terabyte 3.50 rồi bạn các pm khác mình xem xét nếu dung lượng phù hợp mình sẽ thêm vào bạn ạ. Thanks you.

khue57

Búa Gỗ Đôi
- Công cụ 1 click tạo USB boot bị Windows security "thịt" mất-bản MC boot8.3 (không biết công cụ tương tự của bạn AnhDV có bị vậy không vì có cài Avast).
- Dùng Rufus thì không nhận ra USB, khi nhận ra USB chọn MBR thì lại không chọn được FAT32 (trong khi của bạn NHV thì bình thường).