Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.5 Update 25/08/2024) | Page 75 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.5 Update 25/08/2024)

Nguyen Tuan Lc

Rìu Sắt Đôi
không biết có ai để ý không chứ, em hay dùng bản boot của bác @hoanchien, em thấy bác nên để chức năng mở file iso mặc định của win 10 khi clịck open vừa nhanh vừa tiện lợi so với các bản trước! trong win pe! em cũng xin đóng góp thêm phần mềm test key laptop hoặc pc này khá hay!

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
không biết có ai để ý không chứ, em hay dùng bản boot của bác @hoanchien, em thấy bác nên để chức năng mở file iso mặc định của win 10 khi clịck open vừa nhanh vừa tiện lợi so với các bản trước! trong win pe! em cũng xin đóng góp thêm phần mềm test key laptop hoặc pc này khá hay!*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Cảm ơn bạn rất nhiều mình sẽ thêm phần mềm này vào MCboot và xem xét điều chỉnh cho phù hợp khi vào PE nhận diện các fiel iso.

Nguyen Tuan Lc

Rìu Sắt Đôi
Em gửi thêm phần mềm test máy tính laptop tổng hợp gồm, mic, loa, webcam, ram ,card màn hình,... tất cả trong 1.
em đã tự cài trên máy mình đảm bảo không có virus, nhưng không biết phần mềm này có chạy được trên nền pe không! mk giải nén 123a@

Sửa lần cuối:

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Em gửi thêm phần mềm test máy tính laptop tổng hợp gồm, mic, loa, webcam, ram ,card màn hình,... tất cả trong 1.
em đã tự cài trên máy mình đảm bảo không có virus, nhưng không biết phần mềm này có chạy được trên nền pe không!
*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Thanks bạn nhé, để mình xem có cập nhật đc vào pe không.

zNoLovez

Búa Gỗ
cám ơn bạn nhiều

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cảm ơn cháu nhé, bác đã tải về được rồi, đang dùng virustotal để check thì thấy có một số màu đỏ nên cũng hơi e ngại.
Bác ạ nó có past để Cr@ck bản quyền lên báo vậy, cháu dùng Kapersky chạy file cài đặt thấy ok không báo virus gì cả bác ạ

Sửa lần cuối:

vnznv

Búa Gỗ
Bộ Win làm sao để đổi hình nền vậy bạn, mình mới test sơ qua mà hình như bạn để hình nền tự động thay đổi thì phải.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
@hoanchien!
Cũng nên Info ở đâu đó cái ver MC_Boot: Ngoài Menu Boot hay trong About This PC.
Tạo Boot > Boot > WinPE cũng không biết đang chạy bản nào của bộ MC_Boot cả.
Cảm ơn bạn sắp tới mình sẽ có chút điều chỉnh thêm thông tin phiên bản trên win pe để các bạn dễ nhận biết.

Bác nào tích hợp thành công linux mint chỉ em với.
Đổi tên thành linuxmint.iso vứt vào thư mục MC (cả data và boot), test boot grub4 vs grub2 đều không load được

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
MCBoot_vn v2022 chuẩn bị sẽ ra mắt các bạn vào 0h 0phút ngày 01/01/2022 với nhiều thay đổi và bổ sung những tính năng mới hứa hẹn sẽ mang đến cho các bạn IT một trong những công cụ cứu hộ tốt nhất.

Cập nhật hỗ trợ tốt cho laptop gen 10-11-12, load nhanh nhận diện tốt ổ đĩa SSD M2+
May đời cũ hỗ trợ tốt đã test chạy rất ok từ main 945-975 main g31-41, H61-77-81 và các main hiện tại đều ok hết
Cập nhật Drivers fix loa trên gen 11 giờ đây các bạn có thể nghe nhạc xem phim trên win PE của MCBoot_vn

Các phần mềm được cập nhật lên ver mới
Macrorit Partition Expert 5.8.7
Microsoft Safety Scaner 1.349.48.0
NIUBI Partition Editor v7.6.7
TeraByte image 3.49
AOMEI Partition 9.5.0
WinNTSetup_v5.1.2
Setup Window OS v1.0
Keyboad Test 1.0
ssdlife_ultra v2.5.82
Test Sound 1.0
OCam_v520
Macrorit Data Wiper v4.7.1
Lazesoft Recovery Suite v4.5.1
WinToUSB 6.1
--------------------------------------------------------------------------
Qua đây cho mình gửi lời cảm ơn Trân thành tới các bạn (Huỳnh Vũ Thắng, Phạm Ngọc Khánh, Hoàng Khiển, Mai Phương, Niemtin007), đã hỗ trợ, chia sẻ kinh nghiệm và góp ý cho mình.

Cảm ơn bác Hoang Duch2, sec0, và các bạn Nguyễn khang, secpol, Nguyễn phi, Maytinhchienthang, Hùng Vũ,Toàn KT, Xuân Ngọc, Van Tran, Hoàng Mạnh Cường, Nguyen Tuan Lc.............!! đã gửi Phần mềm, Driver Pe, Test, và góp ý để MCBoot_vn hoàn thiện như ngày hôm nay)

Chúc mọi người một năm 2022 cùng gia đình người thân thật nhiều niềm vui, thành công trong mọi lĩnh vực
--------------------------------------------------------------------------
Hãy vào trải nghiệm MCBoot_vn 2022 phiên bản 8.3 lúc 0h 0phút ngày 01/01/2022
Dowloading:
copy > hoanchien.blogspot.com >paste into web browser
---------------------------------------------------------------------------

Sửa lần cuối: