Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.5 Update 25/08/2024) | Page 63 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.5 Update 25/08/2024)

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mấy cái Maind cũ là boot không được nhưng mình dùng HK boot là boot cái nào củng ok
Chụp lại hình mình xem vì mình boot lên hết k mắc cái nào cả bạn ạ

chipsteps

Rìu Vàng
Cảm ơn cháu @hoanchien đã có nhã ý tặng cho bác bản Full V7.2, đã test trên các máy hiện có đều boot lên tốt, giờ chỉ còn vướng mắc một chút xíu về Apps khác nhau giữa UEFI và Legacy. Tôi đang chờ cháu ấy kiểm tra lại, có gì tôi sẽ báo lại sau nhe các bạn.
2 bác cứ song kiếm hợp bích như thế này bộ boot sẽ càng hoàn thiện hơn đó! cháu cám ơn bác nhiều! :3

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cảm ơn cháu @hoanchien đã có nhã ý tặng cho bác bản Full V7.2, đã test trên các máy hiện có đều boot lên tốt, giờ chỉ còn vướng mắc một chút xíu về Apps khác nhau giữa UEFI và Legacy. Tôi đang chờ cháu ấy kiểm tra lại, có gì tôi sẽ báo lại sau nhe các bạn.
Dạ vâng cháu đang tiến hành kiểm lại rồi ạ có gì cháu sẽ thông báo ngay ạ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
2 bác cứ song kiếm hợp bích như thế này bộ boot sẽ càng hoàn thiện hơn đó! cháu cám ơn bác nhiều! :3
Cảm ơn cháu, bác chỉ test được với các máy mà bác hiện có thôi cháu, rất tiếc với máy đời mới Gen 11 thì bác chưa có điều kiện để mua nên không biết kết quả về nó thế nào cả cháu à.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Cảm ơn cháu, bác chỉ test được với các máy mà bác hiện có thôi cháu, rất tiếc với máy đời mới Gen 11 thì bác chưa có điều kiện để mua nên không biết kết quả về nó thế nào cả cháu à.
bác @Hoang Duch2 test các apps và boot được rồi còn máy Gen 11 thì vấn đề chủ đạo là không nhận ổ cứng trên WinPE thôi.drivers ổ cứng Gen 11 cháu nghĩ các hãng sẽ cập nhật đều đều do Gen 11 quá mới thôi.anh Microsoft còn không kịp nạp drivers ổ cứng Gen 11 vào ISO cài Windows nữa là.

secpol

Rìu Chiến Bạc
bác @Hoang Duch2 test các apps và boot được rồi còn máy Gen 11 thì vấn đề chủ đạo là không nhận ổ cứng trên WinPE thôi.drivers ổ cứng Gen 11 cháu nghĩ các hãng sẽ cập nhật đều đều do Gen 11 quá mới thôi.anh Microsoft còn không kịp nạp drivers ổ cứng Gen 11 vào ISO cài Windows nữa là.
Anh Intel lại chuẩn bị ra lò bé Gen 12 rồi :D