This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.5 Update 25/08/2024)

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn chia usb thành 2 phân vùng à, dùng 1 click cũng ẩn phân vùng boot, hoặc dùng bootice để ẩn phân vùng nhé

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mấy nay cập nhật liên tục luôn nhưng khi boot vào PE vẫn còn chậm quá Hoanchien
Nếu máy cấu hình yếu bạn chọn chạy win xp, cấu hình trung bình thì chạy win 8.1 x86, còn máy cao hơn chút đến máy đời mới thì chạy win 10x86-64 nó mới ok được. đừng bắt nó vác quá sức thì chạy sao nổi, mình test tốc độ chạy rât ok mà

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Sửa lần cuối:

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm

Mình test thử trên nhiều cấu hình máy khác nhau rồi, tốc độ boot chậm hơn những boot khác rõ rệt mà, mình test xong nên cho bạn biết tình hình thôi, chưa kể mình boot trên vài con HP i3 thế hệ 4 bản Windows 8.1 còn bị lỗi hiển thị, không hiện hết icon ra.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Chụp cho mình cái ổ đĩa trong my computer nhé để mình xem nguyên nhân không hiện ổ đĩa để khắc phục hiện tượng không hiện icon trên desktop
Cảm ơn bạn góp ý

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi thấy rằng các Icon nào ko có trong Pstart thì cần cho hiện ở màn hình , còn các Icon có trong Pstart thì ko nhất thiết cần phải hiện , cái chủ yếu là sao cho Pstart hoạt động ngay khi vừa vào pe .
Muốn dùng soft nào thì vào Pstart mà chạy như thế màn hình sẽ rộng rãi hơn . Cũng có thể chạy ứng dụng từ menu chuột phải , miễn sao khi chạy ko bị trục trặc là OK

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Dạ vâng một số bạn dùng trên một số máy nó không hiển thị được ổ USB boot lên không mount được icon ra màn hình, về việc này thì cháu đã hướng dẫn copy file Apps.iso vào ổ USB-DATA để hỗ trợ hiển thị icon (USB-DATA:\Apps\Apps.iso)
Còn icon hiện trên màn hình thì tùy ạ có thể để như hiện tại hoặc thêm bớt cho phù hợp không để nhiều quá nhìn nó gọn là được.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Nếu là bản 8.1 thì bạn chỉ cần vào icon bootice, chọn usb và parts manage, cho part USB-Boot ký tự và set accessible, refresh trên desktop là nó hiện ra hết. Tôi đã làm vậy thành công trên máy tôi đó bạn.