This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.5 Update 25/08/2024)

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bác up lên bản 6.1.2 chính thức nhé e đã fix lỗi hiện icon thanh taskbar rồi ạ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác up lên bản 6.1.2 chính thức nhé e đã fix lỗi hiện icon thanh taskbar rồi ạ

Có phải bạn chỉ sửa 2 files Wim này:

Và như vầy thì có phải đã hiện thêm icon trên taskbar, đồng thời trong hình tôi cũng muốn cho cháu @haxoma thấy Minitool 12 không cho ẩn các phân vùng là Windows trên WinPE:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@hoanchien, với hai bản Wim cũ hơn thì tôi boot vào máy desktop Legacy dual core Q43/Q45 cho Win10PEx64, x86 nó hiện lên đầy đủ các ứng dụng.

Khi chép thay thế hai bản Wim mới này vào thì cũng trên máy cũ này, chỉ có PEx86 là OK, còn x64 thì không hiên Apps lên được bạn, trên màn hình chỉ có mấy cái icon thôi. Nếu đem qua máy Laptop Legacy, i5, boot vào x64 thì lại lên đầy đủ.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
cháu chưa test trên nền UEFI phân vùng GPT như bác @Hoang Duch2 chỉ mới test phân vùng MBR trong LEGACY boot thôi nên vẫn thấy Hide Partition để cháu test lại trên phân vùng GPT xem thử lại xem nha bác.

vtnhan98

Búa Đá
Bác cho e hỏi bản 6.1.2 mới này, em up cho bản 6.1 cũ của theo như cách cũ up cho bản 6.0 mà bác hướng dẫn hay pk làm lại tự đầu vậy bác

vtnhan98

Búa Đá
bác cho e hỏi khi tạo boot nó tách usb của e ra làm 2 phân vùng, nhưng mà 2 phân vùng đó hiện lên trên win luôn, làm sao để ẩn phân vùng boot của usb được ạ

Tích hợp HDH Unbutu vào boot như nào vậy b , minh copy và đổi tên giống file HD.txt trong MC rồi , nhưng khi boot vào usb , load phần cài đặt linux thì k có một cái gì cả

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
vậy à để mình kiểm tra lại do đâu rồi mình báo bạn cách khắc phục nhé