Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.5 Update 25/08/2024) | Page 13 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.5 Update 25/08/2024)

Akir4

Búa Gỗ
Cho em hỏi, usb em đang ở bản 6.1.2, up lên 6.1.3 có bị format phân vùng data ko? hay chỉ cập nhật boot như anhdv boot? Em cảm ơn!

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cho em hỏi, usb em đang ở bản 6.1.2, up lên 6.1.3 có bị format phân vùng data ko? hay chỉ cập nhật boot như anhdv boot? Em cảm ơn!
Bạn chỉ cần xóa các file trong phân vùng boot đi và copy file của bản MCbootv6.1.3 vào là ok nhé

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
có lẽ bạn nên copy file trong mc-dât qua laptop , rồi format lại usb luôn , copy vào từ iso nhiều khi mất file
xả nén file từ file Mcbootv6.1.3.iso cũng được nhé, chỉ miễn là trong quá trình copy vào usb không có thông báo lỗi nào là đc

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bản này ngoài giao diện ra bác thấy đổi những gì so vs bản trc thế bác Chiến.
Cập nhật chút giao diện cho tươi mới thôi bạn còn vẫn là mcbootv6.1.3

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình format USB NTFS rồi nhưng khi chạy file .bat vẫn không nhận usb ạ. Chỉ nhận 4 ổ internal @@ Có bác nào bị không ạ
Win vẫn nhận usb bình thường,bạn đã format usb với định dạng NTFS đúng không, vậy bạn thử khởi động lại máy và tiến hành tạo boot lại xem có nhận k nhé

Happin3ss

Búa Gỗ
Chưa hiểu câu hỏi
Mình có 1 USB 16GB, chỉ có 1 partition format NTFS nhưng script k nhận , khi chạy thì chỉ list ra các internal partition trong máy, còn removable partition thì k có.
Win vẫn nhận usb bình thường,bạn đã format usb với định dạng NTFS đúng không, vậy bạn thử khởi động lại máy và tiến hành tạo boot lại xem có nhận k nhé
Mình thử rồi vẫn không được nhé bác. Mình check script của bác thì đoạn này
bin\partassist.exe /list
Dùng để list ra storage devices trong máy, mình chạy trực tiếp partasssist.exe để check thì quả đúng là thằng này k nhận ra usb của mình. Mình thử dùng BootICE và Partition Wizard Technician thì nhận bth => khả năng cao lỗi ở bạn này :D
Mình dùng Win 10 Build Insider 2004 nên khả năng thằng partassist trên incompatible với bản này, mai rảnh mình tải thằng partasssist mới về xem sao. Tạm thời mình xài BootICE để tự làm được nhưng muốn xài script cho gọn :D
----------------
EDIT: Mình chạy vài script debug thì lỗi là do partassist nhé. Cụ thể là do USB mình ở dạng GPT nên nó k nhận, format về MBR là nhận ngay => Chỉ nhận MBR Removable chứ k nhận GPT Removable , bác có thể update lên #1 để anh em biết mà fix

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi vừa chạy thử 1 click và chọn tạo 2 parts, tôi thấy vừa làm xong cho part Y thì nó hiện như vầy và cứ đứng yên như vậy mãi, vậy tôi phải làm gì tiếp theo đây bạn?

MC HOANCHIEN 2020-05-17_140014.png

Check thử vào Parts manage tôi có hình dưới:

MC HOANCHIEN-2  2020-05-17_140014.png

Khi click vào Exit của Bootice, tôi có tiếp các hình sau đây:

MC HOANCHIEN-3  2020-05-17_140014.png

MC HOANCHIEN-4  2020-05-17_140014.png

Check lại từ Parts Manage :

Check từ Disk Management:

MC HOANCHIEN-6  2020-05-17_140014.png

Sửa lần cuối: