Chia sẻ - MCboot_5.1.3: Bộ công cụ tạo USB-HDD boot UEFI-MBR_Update 09/4/2020 | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_5.1.3: Bộ công cụ tạo USB-HDD boot UEFI-MBR_Update 09/4/2020

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Đã cập nhật bản v5.0 beta lên bản MCboot v5.1.1 Final rồi nhé bác bạn
Thông tin cơ bản Mcboot v5.0 Final update (01/3/2020):

Cập nhật từ bản MCboot v5.0 beta ra ngày 14/2/2020

Cập nhật menu chuột phải

Cập nhật win mini xp cho máy cấu hình yếu

Cập nhật một số phần mềm lên version mới nhất

Lược bỏ một số phần mềm đã cũ

Fix lỗi full ramdisk

Fix lỗi EaseUS Partition Master 13.8

Một vài hình ảnh bản cập nhật:

Dowloading bản cập nhật ngày 01/3/2020

FS: https://www.fshare.vn/file/95LDREI1ENPF

GG: https://drive.google.com/file/d/1F7wtx-kM_FN-3PnnzizzBY0poB9-583p/view?usp=sharing
không có AOMEI BACKUPPER nhưng bản boot MC tuyệt là được bổ sung vào sau.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
không có AOMEI BACKUPPER nhưng bản boot MC tuyệt là được bổ sung vào sau.
Vậy mà bạn không ý kiến sớm, hôm qua bắt đầu đóng gọi lại kịp thời bổ sung terabyte 3.38 cảm ơn bạn @sec0 nhé
AOMEI BACKUPPER bạn có link tải không gửi mình nhé

Sửa lần cuối:

anhnguyenvan

Rìu Sắt Đôi
LÀM SAO ĐỪNG BỊ MẤT HIỆN THƯ MỤC MC-DATA LÀ ĐƯỢC , PHIÊN BẢN CŨ HAY BỊ LẮM .... PHẢI XÀI BootICE.exe kích hoạt cho hiện lại miết , hi vọng các phiên bản về sau k bị lỗi này nữa , còn mấy thứ khác xài rất hoàn hảo

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đã fix lỗi này rồi vì, có một số ứng dụng mới cập nhật dung lượng lớn chiếm ram nhiều, giờ khi nó chạy xong nó sẽ tự xóa file trên Ramdisk
Bất tiện cái file CMD xóa temp nó ko tự thoát

PS/ Bạn cân đối sao cho vào USB nó tầm 3.5GB là ổn cho người dùng USB 4GB , đừng ngại tăng dung lượng , có thể cho các ứng dụng chạy trực tiếp từ Program mà ko cần nén portable

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Dung lượng 300Mb nén xuống cũng tầm 130MB nhỉ
Tôi thấy cứ cho thẳng vào program chạy luôn ko cần phải nén , vì nén làm phiền phức thêm , khi run nó giải rồi mới chạy cũng lâu , các file dung lượng lớn nén , giải nén cũng lâu

Sửa lần cuối:

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Vậy mà bạn không ý kiến sớm, hôm qua bắt đầu đóng gọi lại kịp thời bổ sung terabyte 3.38 cảm ơn bạn @sec0 nhé
AOMEI BACKUPPER bạn có link tải không gửi mình nhé
@hoanchien ra TeraByte Image 3.38 làm tôi kiếm bản portable cập nhật chạy cho kịp thời đại bản boot Sergei Strelec tôi đang sử dụng chỉ vì bản Sergei Strelec boot mới tiếng Nga nhất cũng chỉ có TeraByte Image 3.37 thôi. cách đóng gói portable khác với MC Boot.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
@hoanchien ra TeraByte Image 3.38 làm tôi kiếm bản portable cập nhật chạy cho kịp thời đại bản boot Sergei Strelec tôi đang sử dụng chỉ vì bản Sergei Strelec boot mới tiếng Nga nhất cũng chỉ có TeraByte Image 3.37 thôi. cách đóng gói portable khác với MC Boot.
terabyte chi can copy file exe la chay ko can dong goi cho mat cong

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
cháu đóng gói portable lại và mount nó ra cho chạy trong nền Win PE sẽ ít bị lỗi hơn kích trực tiếp bác @@sec0.đó là cách portable Sergei Boot hoạt động.
Tùy soft thôi bạn , có cái phải cần đóng gói có cái vẫn để nguyên thư mục chạy exe vẫn ngon . Có lẽ họ chuyên nghiệp cho nên làm theo cách chuyên nghiệp .
Riêng tôi test có những cái ko cần đóng gói chạy vẫn ngon , điển hình là ở # trên đầu page có ảnh đó bạn

Sửa lần cuối: