Chia sẻ - MCboot_5.1.3: Bộ công cụ tạo USB-HDD boot UEFI-MBR_Update 09/4/2020 | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_5.1.3: Bộ công cụ tạo USB-HDD boot UEFI-MBR_Update 09/4/2020

haxoma

Rìu Vàng Đôi
PE ko có được tính năng share file đâu bạn , bởi vì nó chủ yếu là cứu hộ , nhưng bạn có thể dùng pe của NGA hiện nay để dùng teamview chuyển file
bản WIN PE nào cũng có thể kết nối để lấy dữ liệu từ 1 thư mục share bình thường của máy Windows 7 hay 10 đã share trong mạng nội bộ đó bác @@sec0.

chipsteps

Rìu Vàng
Không lỗi nhé bạn, một hai công cụ chạy chiếm ramdisk nhiều gây đầy ram ảo thôi còn không lỗi gì nhé bạn
hôm nay em mới có thời gian để tích hợp bản cài Win, nên có xem qua hướng dẫn của bác! ở Ver 5 này không cần tạo thư mục chứa các file của bản cài Win à bác? chỉ thấy bác nói là cop toàn bộ file và thư mục từ ISO vào USB-DATA!

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
hôm nay em mới có thời gian để tích hợp bản cài Win, nên có xem qua hướng dẫn của bác! ở Ver 5 này không cần tạo thư mục chứa các file của bản cài Win à bác? chỉ thấy bác nói là cop toàn bộ file và thư mục từ ISO vào USB-DATA!
Đúng vậy chỉ cần copy toàn bộ các file trong bộ cài win vào usb-data và chỉnh lại file bcd là có thể sài ngon nhé

chipsteps

Rìu Vàng
Đúng vậy chỉ cần copy toàn bộ các file trong bộ cài win vào usb-data và chỉnh lại file bcd là có thể sài ngon nhé
trường hợp E muốn để trong 1 thư mục thì có được không bác? vì em còn để nhiều phần mềm đi kèm! nên không muốn lẫn thư muc file cài Win!

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
trường hợp E muốn để trong 1 thư mục thì có được không bác? vì em còn để nhiều phần mềm đi kèm! nên không muốn lẫn thư muc file cài Win!
phần mềm bạn tạo thư mục riêng cong trong trường hợp này bạn phải để nguyên vả bộ cài nếu đưa vào một thư mục nó sẽ không boot đc nhé

chipsteps

Rìu Vàng
phần mềm bạn tạo thư mục riêng cong trong trường hợp này bạn phải để nguyên vả bộ cài nếu đưa vào một thư mục nó sẽ không boot đc nhé
vậy là nếu trong MC-DATA đang có bản AIO 10 muốn cài AIO 7 thì phải xoá đi cop lại đúng không bác? và ngược lại?

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
vậy là nếu trong MC-DATA đang có bản AIO 10 muốn cài AIO 7 thì phải xoá đi cop lại đúng không bác? và ngược lại?
đúng vậy bạn tải luôn bản tích hợp cả win 7 và win 10 của mình vào là ok bản AIO này không xóa đi thành phần gì cả nó vẫn còn tính năng Repair win

thanhthientd

Live Loving As Jesus
đúng vậy bạn tải luôn bản tích hợp cả win 7 và win 10 của mình vào là ok bản AIO này không xóa đi thành phần gì cả nó vẫn còn tính năng Repair win
Cảm ơn anh rất nhiều, thấy anh tâm huyết quá. Mong anh làm thêm Mini Win XP hoặc Mini Win 7 nữa cho các máy đời cũ cấu hình yếu, nhiều lúc chỉ có Mini Win 10 mấy máy đó Boot vô không được, một lần nữa cảm ơn anh.

anhnguyenvan

Rìu Sắt Đôi
hi vọng bạn hoanchien ngày càng hoàn thiện tốt nhất mcboot

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cảm ơn anh rất nhiều, thấy anh tâm huyết quá. Mong anh làm thêm Mini Win XP hoặc Mini Win 7 nữa cho các máy đời cũ cấu hình yếu, nhiều lúc chỉ có Mini Win 10 mấy máy đó Boot vô không được, một lần nữa cảm ơn anh.
xp thì chắc sẽ không thêm vào nữa, khả nưng mình sẽ tích hợp win 8 x86 vào bản này khá nhẹ có thể máy 945-975 load ok

thanhthientd

Live Loving As Jesus
xp thì chắc sẽ không thêm vào nữa, khả nưng mình sẽ tích hợp win 8 x86 vào bản này khá nhẹ có thể máy 945-975 load ok
Em cũng có test về bản Mini Win 8 x86 của HoangKhien dành cho các máy đời cũ rồi ạ, thật sự rất buồn là có máy vẫn boot không được, chỉ boot được Windows XP của Anhdv thôi. Mong anh xem xét lại ạ.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Update có thêm tính năng gì bạn nói rõ 1 tí , vì khi load về giải nén mở ISO tất cả đều ko có gì thay đổi

Chưa có ạ e mới gửi video để bác biết quá trình cập nhật mới thôi vẫn còn nhiều việc phải làm lắm ạ còn thêm win mini xp nữa, khi nào xong e gửi bác test trước ạ

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi có ý kiến này , dù hơi thô 1 chút nhưng sẽ ko làm nặng RAM DISK
Bạn vào trang PC-portable

https://www.fcportables.com/

Tìm các loại nào cần thiết cho vào trực tiếp program của PE , lúc vào PE muốn chạy thì run trực tiếp ko cần phải tạo portable

PS/ PE nhưng cũng nên có 1 trình player để có khi nghe nhạc xem clip cho vui

Cucjcuts

Búa Gỗ Đôi
Cái này có tạo luôn được trên disk cài win luôn ko ạ. Nếu có thì nhờ bác hướng dẫn.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Đã cập nhật bản v5.0 beta lên bản MCboot v5.1.1 Final rồi nhé bác bạn
Thông tin cơ bản Mcboot v5.0 Final update (01/3/2020):

Cập nhật từ bản MCboot v5.0 beta ra ngày 14/2/2020

Cập nhật menu chuột phải

Cập nhật win mini xp cho máy cấu hình yếu

Cập nhật một số phần mềm lên version mới nhất

Lược bỏ một số phần mềm đã cũ

Fix lỗi full ramdisk

Fix lỗi EaseUS Partition Master 13.8

Một vài hình ảnh bản cập nhật:

Dowloading bản cập nhật ngày 01/3/2020

FS: https://www.fshare.vn/file/95LDREI1ENPF

GG: https://drive.google.com/file/d/1F7wtx-kM_FN-3PnnzizzBY0poB9-583p/view?usp=sharing