Chia sẻ - MCboot: Bộ công cụ tạo USB-HDD boot UEFI-MBR-v4.0 Update v4.01 Tuyệt vời | Page 6 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot: Bộ công cụ tạo USB-HDD boot UEFI-MBR-v4.0 Update v4.01 Tuyệt vời

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn thay thế bản tự tạo portable cho từng bản 32 và 64 , Vì bạn dùng bản làm sẵn portable lại nén thêm 1 lần nữa có lẽ vì thế mà ko ổn
Đầu tiên mình nghĩ do win pe không tương thích, nên đã tải các bản đó rồi cài trên win 7 và 10 và chạy tuy nhiên nó vẫn hiện lên lỗi "invalid configure file" bạn ạ, hiện tại đang tìm hiểu nguyên nhân để khắc phục
theo dõi bài viết của các bác, theo em hiểu thì tạm thời chưa tích hợp được riêng lẻ từng bản cài đặt Windows x64 và x86 cùng lúc được ạ bác? giải pháp trước mắt là dùng Win A.I.O à bác?
Trước mắt bạn dùng bản AIO do mình gửi lên nhé đảm bảo hàng từ ms chỉ tích hợp thêm driver sata và usb 3.0 thôi
Tốt nhất bạn chọn bản win 7-10 AIO nhé giữ nguyên tính năng repair win

chipsteps

Rìu Vàng
Đầu tiên mình nghĩ do win pe không tương thích, nên đã tải các bản đó rồi cài trên win 7 và 10 và chạy tuy nhiên nó vẫn hiện lên lỗi "invalid configure file" bạn ạ, hiện tại đang tìm hiểu nguyên nhân để khắc phục

Trước mắt bạn dùng bản AIO do mình gửi lên nhé đảm bảo hàng từ ms chỉ tích hợp thêm driver sata và usb 3.0 thôi
Tốt nhất bạn chọn bản win 7-10 AIO nhé giữ nguyên tính năng repair win
cám ơn bác nhiều! trong khi chờ đợi bác em tạm thời cài win từ PE vậy! vì em đang có sẵn các bản riêng biệt rồi! mong bác nhanh chóng tìm ra và hoàn thiện nó! :)

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Sửa lần cuối:

haxoma

Rìu Vàng Đôi
File update cho việc Mini Partiton 11.6 bản boot MC Boot của @hoanchien bị lỗi mình trích ra từ bản reup của @hoanchien đã bình luận bên trên như link bên dưới:
Link GG:
File update Mini Partition 11.6 của MC boot - hoanchien
Chỉ cần download về và copy thay thế các file cũ như hướng dẫn trong file text là ổn.
Xin phép tác giả bản boot MC là @hoanchien duyệt việc này vì mình muốn các bạn trong topic tiện lợi khi tải file update thôi.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
File update cho việc Mini Partiton 11.6 bản boot MC Boot của @hoanchien bị lỗi mình trích ra từ bản reup của @hoanchien đã bình luận bên trên như link bên dưới:
Link GG:
File update Mini Partition 11.6 của MC boot - hoanchien
Chỉ cần download về và copy thay thế các file cũ như hướng dẫn trong file text là ổn.
Xin phép tác giả bản boot MC là @hoanchien duyệt việc này vì mình muốn các bạn trong topic tiện lợi khi tải file update thôi.
ok bạn không vẫn đề gì cả, mình cũng định hướng dẫn ae update như vậy, cho những ai đang dùng bản MCboot v4.01
Tuy nhiên có một chỗ nhỏ cần chỉnh bạn ạ, vì trên màn hình còn partition và bản thân nó cần gọi đúng tên, mình muốn hiển thị luôn trên màn hình khi sử dụng là bản partition winzar 11.6 bạn ạ, chính vì thế mà cần thay đổi tên của partition winzar chút để nó hiển thị luôn không phải vào trong danh sách PStart.exe mới có ý, để mình chụp hình hướng dẫn các bạn cho dễ thay thế file partition

Bạn đã test và thấy bản partition winzar mới build lại có ok không bạn

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Để update partition winzar 11.6 mà không cần tải lại toàn bộ file MCboot v4.01 các bạn có thể thực hiện theo các cách sau:
Cách 1. Dùng bootice hiện phân vùng ẩn MC-USB (với win 10 build 1703 trở đi, thì nó tự hiện phân vùng rồi không cần dùng bootice nữa) lên theo đường dẫn: (*:\Programs\Partition\PartitionWizard.exe) và ghi đè file partition winzar 11.6
Cách 2.
Vào win pe truy cập theo đường dẫn; (Y:\Programs\Partition\PartitionWizard.exe) ghi đè file này là đc

Link tải file partition winzar 11.6:
Link FS: https://www.fshare.vn/file/NDKKT5XZXF2Q
Link GG: https://drive.google.com/file/d/1ay8tVvrpXfwXaDdyH5BLxlLqTsj9rdjE/view?usp=sharing

(Ngoài file PartitionWizard.exe các bạn không cần phải chỉnh sửa hay thay thế bất kì file nào nữa)
Hình ảnh vào win pe để ghi đè file:

Sửa lần cuối:

chipsteps

Rìu Vàng
Để update partition winzar 11.6 mà không cần tải lại toàn bộ file MCboot v4.01 các bạn có thể thực hiện theo các cách sau:
Cách 1. Dùng bootice hiện phân vùng ẩn MC-USB (với win 10 build 1703 trở đi, thì nó tự hiện phân vùng rồi không cần dùng bootice nữa) lên theo đường dẫn: (*:\Programs\Partition\PartitionWizard.exe) và ghi đè file partition winzar 11.6
Cách 2.
Vào win pe truy cập theo đường dẫn; (Y:\Programs\Partition\PartitionWizard.exe) ghi đè file này là đc

Link tải file partition winzar 11.6: https://drive.google.com/file/d/1JJfvjeGfv_GHpSt__msWEyyhB2u1eORl/view?usp=sharing

(Ngoài file PartitionWizard.exe các bạn không cần phải chỉnh sửa hay thay thế bất kì file nào nữa)
Hình ảnh vào win pe để ghi đè file:
nhờ bác nén lại được không ạ? Em vào link thì thấy thông báo file bị nhiễm virut chỉ chủ sở hữu mới tải được :(

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
https://mega.nz/#!zFUyEYqD!muWDDs3l6JtOEPxGFPyClGlp5uV_Q-oPOHzmnujs8cs

Hôm nay mediafire bị gì ko up file được , gởi các bác soft quay màn hình , khi cần cái clip minh họa thì có mà dùng

Bởi vì FSCapture nó dùng code của WMP để quay mà hình , mà winpe thì ko có code vì vậy mà chỉ có chộp hình chứ ko có quay phim

Sửa lần cuối: