Thảo luận - Máy tính xách tay tốt nhất dành cho doanh nhân 2019? | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Máy tính xách tay tốt nhất dành cho doanh nhân 2019?

thiklangxang

Gà con
Mình cần mua một laptop để phục vụ công việc. Mình đang phân vân 2 em này: Macbook pro 13' hay Dell xps
Mình có khoảng 30-35tr, nhờ anh em tư vấn giúp.
Mình cũng sắm cho mình 1 em xps 13 2018 vs vợ mình mac pro 2017 so sánh như sau:
về giá thành thì mua dellxps rẻ hơn đến 5tr (23-28) mà cấu hình vẫn cao hơn.
về sử dụng thì vs mình đã dùng quen win vẫn thích dùng xps hơn hẳn mac
pin thì xps là ông nội của mac
mở ra lv thì thiết kế của mac đẹp hơn, gấp lại thì giống nhau.
bàn phím thì mac đánh ko thích bằng xps
Nếu là mình sẽ mua xps

Mình cần mua một laptop để phục vụ công việc. Mình đang phân vân 2 em này: Macbook pro 13' hay Dell xps
Tham khảo thêm mẫu HP Spectre 13-af086TU này thử đi bạn. Dòng này là dòng doanh nhân cao cấp nhất của HP nên ngon khỏi phải bàn luôn

invisible10x

Búa Gỗ
Bạn nên mua Dell vì giá thành ok hơn mà cấu hình máy chắc chắn sẽ cao hơn Mac. Mac được đẹp và thương hiệu thôi.

garanmuoi

Gà con
Em đang kết con Dell Latitude 5500 inches này nè bác, chưa bán tại Việt Nam thì phải: https://www.dell.com/en-us/work/sho...0-business-laptop/spd/latitude-15-5500-laptop
Mới bán tại Mỹ từ hồi tháng 3 thì phải {big_smile}
Latitude 5500 được đánh giá là chiếc laptop 15 inch di động nhỏ nhất thế giới. Vẫn cấu hình i7 4-Core ™ vPro ™, bộ nhớ DDR4 lên đến 32GB và dung lượng lưu trữ lên tới 1TB.
Cái kết nhất cho anh em, chắc là bàn phím số ở bên phải. Luyện game sẽ nhanh lên level hơn.

lalaPhan

Gà con
XPS đẹp thật, nhìn tinh giản hơn so với HP. Dòng spectre với envy hơi nhiều góc cạnh, tổng thể cứ rối rắm kiểu gì ấy

Mình mới mua em Zenbook 13 (20 củ) năm ngoái. Nhẹ tênh, mở được bằng 1 tay, trackpad to và bàn phím tạm ổn. Hiệu năng cũng ổn với i5 đời 8. Nói chung không có gì để chê cả, ngoại trừ cổng C éo cho sạc

porsche

Gà con
XPS đẹp thật, nhìn tinh giản hơn so với HP. Dòng spectre với envy hơi nhiều góc cạnh, tổng thể cứ rối rắm kiểu gì ấy

Mình mới mua em Zenbook 13 (20 củ) năm ngoái. Nhẹ tênh, mở được bằng 1 tay, trackpad to và bàn phím tạm ổn. Hiệu năng cũng ổn với i5 đời 8. Nói chung không có gì để chê cả, ngoại trừ cổng C éo cho sạc
mình cũng không thích HP envy haha

bluebird

Gà con

Hehe. Bà chị làm cùng dùng con Envy để thế nào méo bố 1 góc dưới màn hình chỗ làm chân đế. Nhìn thảm vãi. Cái trào lưu dùng 1 cạnh màn hình làm chân đế cảm thấy mong manh thế nào í

Thỉnh thoảng mình mới dùng đồ hoạ. Mình làm văn phòng và hay đi công tác
Em vote con xps đang dùng mang đi làm mở ra nhìn sang vãi. Đối tác có khối người hỏi mình dùng cái gì để mua rồi chính ra kích cầu cho ông dell hơi nhiều

ANAN1986

Gà con
Em vote con xps đang dùng mang đi làm mở ra nhìn sang vãi. Đối tác có khối người hỏi mình dùng cái gì để mua rồi chính ra kích cầu cho ông dell hơi nhiều
ông tự thấy sang chảnh hả {embarrassed}{choler}{confident}

ông tự thấy sang chảnh hả {embarrassed}{choler}{confident}
Công việc mình thì chỉ làm bảng tính exel hay word không phải thiết kế hay đồ họa nhiều (mà những cái đó thì dùng desktop) và gặp toàn là giám đốc các doanh nghiệp tức là toàn tầm từ 45-50 đổ lên thậm chí có người 60-70 tuổi (mình làm công tác trong ngành thanh tra kiểm toán) họ cũng chỉ có nhu cầu dùng lap để check mail báo cáo của nhân viên nên con nào càng nhỏ gọn càng thanh lịch xách đi xách lại tiện lợi người ta càng thích, ok có vấn đề gì không

luuthianh

Gà con
Dell XPS màu trắng bên trong vàng hồng bên ngoài thì khỏi phải bàn, đẹp dã man, mỗi tội giá cao quá. Mình cũng đang định mua 1 con, ưu tiên 1 là LG Gram 15.6. Mà chủ thớt cho hỏi cái, con Acer Swift 5 bản cao nhất mã 720R và con MSI PS42 thì thế nào nhỉ? Khoái cái màu xanh của con Acer Swift 5. Thấy giá 2 con này nhẹ nhàng hơn, đỡ viêm màng túi, kkk.

hoangq9

Búa Gỗ
Dell XPS màu trắng bên trong vàng hồng bên ngoài thì khỏi phải bàn, đẹp dã man, mỗi tội giá cao quá. Mình cũng đang định mua 1 con, ưu tiên 1 là LG Gram 15.6. Mà chủ thớt cho hỏi cái, con Acer Swift 5 bản cao nhất mã 720R và con MSI PS42 thì thế nào nhỉ? Khoái cái màu xanh của con Acer Swift 5. Thấy giá 2 con này nhẹ nhàng hơn, đỡ viêm màng túi, kkk.
Về design thì mình thích con Acer hơn, con kia nhìn hơi rối, còn cấu hình này nọ thì tùy ý bạn

QuangHuy0998

Gà con
Với máy dùng cho văn phòng thì mình không vote cho các máy có sẵn.
hiện tại mình dùng Dell Latitude 7290 và 7490 trang bị cho công ty.
ngoài những tính năng về ngoại hình như mỏng, nhẹ, đẹp với cấu hình cao, thì tiêu chuẩn của Doanh nghiệp còn phải đi kèm với các tính năng bảo mật: có chip TPM không? có hỗ trợ cho lost machine không? dùng dc các soft nào để có thể wipe data từ xa dc không?
ngoài ra con HP Elite X2 cũng là một trong những lựa chọn đáng tiền