Thảo luận - Máy tính xách tay tốt nhất dành cho doanh nhân 2019? | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Máy tính xách tay tốt nhất dành cho doanh nhân 2019?

kai210

Gà con
Có con nào mỏng nhẹ, dưới 10 chai ko các cụ? {big_smile}

bluebird

Gà con
Samsung hàng 2nd dòng NP900X tầm 8-16tr mỏng nhẹ ok laptoptrieuphat bán. Mình đang dùng 1 con I7 khá lâu tới nay chạy ổn gọn nhỏ nhẹ mỏng màn hình đẹp

thiklangxang

Gà con
mình mua thinkpad x1 carbon gen 3 hàng cũ dùng quá ok, mỏng nhẹ pin trâu, và rất là mát, ít khi nge tiếng quạt chạy. i7, SSD, màn 2k ips touch, win bản quyền, vân tay... nhưng trên 10 chai xíu, lúc mua 12.5, hơn năm rồi

kai210

Gà con
ipad cài ipados {byebye}{brick}
Samsung hàng 2nd dòng NP900X tầm 8-16tr mỏng nhẹ ok laptoptrieuphat bán. Mình đang dùng 1 con I7 khá lâu tới nay chạy ổn gọn nhỏ nhẹ mỏng màn hình đẹp
mình mua thinkpad x1 carbon gen 3 hàng cũ dùng quá ok, mỏng nhẹ pin trâu, và rất là mát, ít khi nge tiếng quạt chạy. i7, SSD, màn 2k ips touch, win bản quyền, vân tay... nhưng trên 10 chai xíu, lúc mua 12.5, hơn năm rồi

Dưới 10tr mua thinkpad dòng X1 Carbon đời 2/3 quá ổn.
Thinkpad x1 cũ đời đầu. macbook air hoặc pro 2012
hoặc ra tiệm chọn đai 1 con mới giờ đa số mỏng nhẹ dưới 1.5kg hết
Cám ơn các bác, mình cũng đang tìm máy cỡ này, giờ mua mới xót tiền quá, mà lương thì gánh thuế rồi đủ thứ nữa

invisible10x

Búa Gỗ
Khó mà tìm được con như vầy lắm bác ah. Thật ra nếu ngân sách hạn hẹp ko cần cố mỏng nhẹ làm gì vì lỡ có trục trặc sửa chữa vs thay tốn tiền. Dầy xấu nó có ưu thế là sửa cực dễ và có nhiều đồ tự thay được. Bác nên cân nhắc nếu ngân sách eo hẹp

ANAN1986

Gà con
Nếu không yêu cầu quá tinh tế thì mình vote cho Gram và xps

love1982

Gà con
Mình ko nghiên cứu sâu về laptop, mình muốn các tiêu chí mỏng nhẹ như trên dùng biên tập, xử lý ảnh như pts, lightroom
Giá 20tr quay đầu, các bạn tư vấn giúp mình con nào hợp lý với. Thanks

garanmuoi

Gà con
Mình ko nghiên cứu sâu về laptop, mình muốn các tiêu chí mỏng nhẹ như trên dùng biên tập, xử lý ảnh như pts, lightroom
Giá 20tr quay đầu, các bạn tư vấn giúp mình con nào hợp lý với. Thanks
ảnh nặng không nhỉ? Ảnh thường thường thì giá này có thể chơi con macbook pro 2016, còn không thì mua Vivobook của Asus cũng được đó bạn

hoangq9

Búa Gỗ
em thấy Mac là số một rồi nên cảm thấy máy kia có gì đó ở thiết kế chưa được ưng lắm
Dùng VP thì nên chọn máy chạy WIN nó dễ hơn. Nếu chọn MAC thì chắc chắn bạn sẽ cài WIN lên thôi. Ai cũng biết cái này trừ các FAN của Apple vì họ thích mà (xài quen và quan trọng đó là thương hiệu yêu thích của họ cho nên nhận biết rất dễ là họ dùng 1 Set toàn đồ apple không). Mà mua 1 cái máy MAC mắc thế cài win thì thôi mua 2 cái, 1 cái dùng VP, 1 cái chơi game hay hơn. Ý kiến cá nhân của 1 người không thích máy MAC cho lắm {big_smile}

bibo2016

Gà con
Mình cần mua một laptop để phục vụ công việc. Mình đang phân vân 2 em này: Macbook pro 13' hay Dell xps
Mình có khoảng 30-35tr, nhờ anh em tư vấn giúp.

Mình cần mua một laptop để phục vụ công việc. Mình đang phân vân 2 em này: Macbook pro 13' hay Dell xps
nhu cầu về công việc của bạn thế nào? bạn làm về văn phòng, có hay đi ra ngoài làm việc không? công việc của bạn có liên quan đến hình ảnh không, hay chỉ chú trọng vào làm việc qua mạng, email báo cáo?

bibo2016

Gà con
nhu cầu về công việc của bạn thế nào? bạn làm về văn phòng, có hay đi ra ngoài làm việc không? công việc của bạn có liên quan đến hình ảnh không, hay chỉ chú trọng vào làm việc qua mạng, email báo cáo?
Thỉnh thoảng mình mới dùng đồ hoạ. Mình làm văn phòng và hay đi công tác

duyrapper255

Búa Gỗ
Cả 2 em đều chất vãi bên 9 - bên 10 quan trọng thích hãng nào và hệ điều hành gì thôi