Hỏi/ Thắc mắc - Máy tính tôi vẫn kết nối được Internet, nhưng vẫn có thông báo lỗi? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tính tôi vẫn kết nối được Internet, nhưng vẫn có thông báo lỗi?

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
vào cmd, gõ:
ipconfig /flushdns
ipconfig /release
ipconfig /renew
không được nữa thì kiểm ra con router, thử tắt mở lại con cung cấp wifi đi bạn. Do con router kết nối nhà mạng bị treo, hoặc mất cấu hình

Sửa lần cuối:

caniquyvnz

Rìu Bạc
bạn thử kiếm thiết bị khác kết nối dô coi có còn bị như vậy kog? nếu bị thì làm như 2 bạn trên
còn không bị có thể do driver..virus, hay window máy bạn có chặn mạng mồng gì không( thêm nửa bạn gắn dây mạng coi sử dụng được không? )

Quachthu97

Búa Gỗ Đôi
Nếu bạn đang dùng Windows 10 2004 thì đó là lỗi chung rồi bạn. Đợi Update vậy {big_smile}
Chuẩn đó bác thớt ạ, 2004 đang bị lỗi trên hàng loạt các máy tính. Hiện tại thì chưa thấy update fix lỗi gì cả, chắc phải sang tháng 8 may ra nó fix rồi lại sinh thêm lỗi mới @@@.
Có cách khắc phục là bác cắm mạng để đó 1 lúc lâu là được.
Cái này có vấn đề là bác ko truy cập mạng trong các app của Win hoặc đăng nhập tài khoản microsoft thôi. Chứ còn xem phim, chơi game, lướt fb vẫn ổn nhé!