Hướng Dẫn Game - Máy chơi Liên Minh được 5 phút là bị tụt fps xuống dưới 60 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng Dẫn Game Máy chơi Liên Minh được 5 phút là bị tụt fps xuống dưới 60

GnourtNQ

Gà con
Chào ae, hiện tại mình đang dùng máy laptop lenovo thinkpad l580 với cấu hình như sau:
  • CPU: i5-8250U
  • Ram 16gb
  • Card on uhd 620, card rời amd radeon 530
  • Máy chạy window 10 21h2
Khoảng thời gian gần đây máy mình khi chơi liên minh ban đầu vào fps cũng cao tầm 150 nhưng chơi được tầm 5 phút là fps tụt thê thảm xuống dưới 60.

Mình có cắm sạc trong lúc chơi, chỉnh power option là high performance, update drive đầy đủ + thử cài lại mấy phiên bản windows 10 vẫn không có hiệu quả.

Có ae nào bị trường hợp này rồi, hay bắt được bệnh thì giúp mình với ạ

GnourtNQ

Gà con
Em đã thay cả ổ cứng luôn rồi vẫn không giải quyết được vấn đề ạ :((

silver bullet

Búa Đá
Mình không biết nhưng mà chắc nó mệt quá rồi đó bạn, bạn cho nó nghĩ ngơi điệu độ làm việc nhẹ thôi, hihi máy mình là dòng gaming chip H mà lâu nó cũng tuột nữa là

GnourtNQ

Gà con
Mình không biết nhưng mà chắc nó mệt quá rồi đó bạn, bạn cho nó nghĩ ngơi điệu độ làm việc nhẹ thôi, hihi máy mình là dòng gaming chip H mà lâu nó cũng tuột nữa là
lap e cũng toàn làm việc nhẹ nhàng thôi, ít chơi game, lâu nay dịch bệnh định tối chơi tí mà lag quá ko chơi nổi

1234560987

Rìu Vàng
Lúc nó tụt bạn thử mở task manager lên xem có gì bất thường k? Lap mình cũng chip U mà trước vẫn chiến tốt cả mấy tiếng có sao đâu {big_smile}

SenDalat9x

Rìu Sắt
Xem thử đang để power plan là gì?

GnourtNQ

Gà con
Lúc nó tụt bạn thử mở task manager lên xem có gì bất thường k? Lap mình cũng chip U mà trước vẫn chiến tốt cả mấy tiếng có sao đâu {big_smile}
ko có gì luôn ạ, e thử cài lại mấy bản win xong cài LOL test luôn mà ko có hiệu quả

naulels

Búa Gỗ
Nhiệt này lúc chơi game hay lúc dùng bt
bạn thử xem lúc chơi game thì gpu đang dùng là của cái nào, rời gay liền, lần trc mình bị driver gpu nvidia do win tự cài thì nó ko sử dụng mà chỉ dùng card on, mình tải từ nvidia tự cài thì nó mới hoạt đông

GnourtNQ

Gà con
bạn thử xem lúc chơi game thì gpu đang dùng là của cái nào, rời gay liền, lần trc mình bị driver gpu nvidia do win tự cài thì nó ko sử dụng mà chỉ dùng card on, mình tải từ nvidia tự cài thì nó mới hoạt đông
của e vẫn dùng card rời bình thường ạ