Hỏi/ Thắc mắc - Mạng bị chặn tất cả trang web trừ google search và youtube | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Mạng bị chặn tất cả trang web trừ google search và youtube

Chào toàn thể anh em, tình hình là mạng internet chỗ mình chỉ cho phép vào google search và youtube. Có giải pháp nào để bỏ chặn không ạ? Mình đã thử qua 1 số phần mềm VPN như ultrasurf, 1.1.1.1, vpngate nhưng đều không được

luvbe3

Rìu Sắt
mạng bị chặn thì vào google có ích gì nhỉ... vì search cũng ra web khác ? lsao để vào :))
em có ý như này... bác dùng remote về máy ở nhà để có thể thưởng thức những web khác ngoài gg và youtube thử xem. còn phần mềm remote thì copy ở nhà vào usb lên cty cài nhé

malemkhoang

Rìu Chiến
Có thể là lỗi DNS. Bạn chạy lệnh CMD sau:
ipconfig /flushdns

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bản thân mình làm IT. Mình mong muốn đồng nghiệp mình có thắc mắc hoặc không đồng ý với chính sách bảo mật của công ty thì gặp mình hoặc gặp lãnh đạo công ty để đề xuất thay đổi chứ không phải hành xử như này. Công ty nào cũng sẽ có quy định về bảo mật thôi. Nếu không muốn có thể đổi công hoặc tự mở công ty của riêng mình và trở thành người sếp tuyệt vời.

tungnt84

Búa Gỗ
Chào toàn thể anh em, tình hình là mạng internet chỗ mình chỉ cho phép vào google search và youtube. Có giải pháp nào để bỏ chặn không ạ? Mình đã thử qua 1 số phần mềm VPN như ultrasurf, 1.1.1.1, vpngate nhưng đều không được
còn 1 cách chiếm quyền admin cty là bao duyệt :v

thuuong1309

Rìu Sắt
IT cty bạn đã chặn trên modem server rồi thì phải, nếu đúng là như vậy thì mời 1 chầu chậu rồi bắt nó mở ra là đc ngay

hpa105

Búa Gỗ Đôi
Sao khổ thế bác. Mua cái sim 4G gói nào nhiều GB nhất. Kèm 1 cái lap 2in1 là nhoè. Em tính trọn gói 5 triệu

IT cty bạn đã chặn trên modem server rồi thì phải, nếu đúng là như vậy thì mời 1 chầu chậu rồi bắt nó mở ra là đc ngay
công ty lớn mà bác, có cấp bạc và phân quyền cả rồi. Wifi cả cty hàng nghìn người bắt bác phải biết hệ thống nó lớn cỡ nào rồi ấy, wifi không chỉ nhập pass vào là xong còn phải nhập cả user & password, rồi acc client đăng nhập domain cũng phân quyền các kiểu, cấp càng bé càng bị chặn nhiều :D