Hỏi/ Thắc mắc - Main dell optiplex7010mt lỗi nháy đèn vàng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Main dell optiplex7010mt lỗi nháy đèn vàng

main dell optiplex7010mt lỗi nháy đèn vàng
gỡ ram ra bào tiếng bip, gắn ram thì lỗi chớp vàng 5 lần và cứ thế lặp di lặp lại.
ae giup đở hoăc sữa được e gửi lên ạ.
em ở vũng tàu

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Để em xem:

1. Lỗi nháy đèn vàng là nháy ở đèn LED ngay cạnh nút nguồn?
2. Khi bác gỡ RAM ra, tất nhiên là hệ thống sẽ báo tại vì máy không có RAM.
3. Khi bác lắp vào thì gặp lỗi chớp vàng 5 lần vậy bác có thanh RAM nào khác để kiểm tra không ạ?

Teplice

Thành viên BQT
Màu vàng nhấp nháy: Lỗi của bộ tiếp điện (Power supply), bộ này yếu, dùng đồng hồ vạn năng để đo xem tụ điện nào lỗi để thay tụ khác.
Ở chộ bạn có cơ sở nào uy tín đưa lên đó họ kiểm tra cho.

Để em xem:

1. Lỗi nháy đèn vàng là nháy ở đèn LED ngay cạnh nút nguồn?
2. Khi bác gỡ RAM ra, tất nhiên là hệ thống sẽ báo tại vì máy không có RAM.
3. Khi bác lắp vào thì gặp lỗi chớp vàng 5 lần vậy bác có thanh RAM nào khác để kiểm tra không ạ?
thay ram khác cũng bị như trên

Màu vàng nhấp nháy: Lỗi của bộ tiếp điện (Power supply), bộ này yếu, dùng đồng hồ vạn năng để đo xem tụ điện nào lỗi để thay tụ khác.
Ở chộ bạn có cơ sở nào uy tín đưa lên đó họ kiểm tra cho.
nguồn máy tính lỗi hả bạn

Teplice

Thành viên BQT
Sao bạn biết là bình thường??? Với nguồn đó nó vẫn chạy, nhưng sẽ báo lỗi, phải đo mới biết được.