Chia sẻ  Lưu hình ảnh điện thoại không giới hạn

statistics
.
Máy của các bạn chiếm quá nhiều dung lượng hình ảnh của điện thoại đến hàng GB? Và bạn không đủ dung lượng điện thoại hay thẻ nhớ để lưu trữ? Bạn cần một dịch vụ gì đó để có thể lưu không giới hạn, không tốn bộ nhớ máy, và đặc biệt là truy cập mọi nơi miễn có internet?

Yandex Disk
Ưu điểm:
  • Không giới hạn kích thước gốc tức là hình ảnh của bạn sẽ giữ nguyên không bị nén gì cả.
  • Tự động sao lưu.
  • Không giới hạn kích thước video nếu bạn đăng ký một gói bất kì của Yandex Disk.
Nhược điểm:
  • Không có ứng dụng dành riêng cho hình ảnh, mà nó sẽ gắn với cloud.
  • Chỉ không giới hạn khi bạn được upload từ điện thoại, nếu bạn upload trên web vào Disk thì sẽ tính dung lượng.
Google Ảnh
Ưu điểm:
  • Không giới hạn dung lượng ở chế độ chất lượng cao, nếu bạn upload kích thước gốc sẽ tính dung lượng vào bộ nhớ. ( photos và videos).
  • Tự động sao lưu.
  • Có ứng dụng riêng để quản lý.
Nhược điểm:
  • Nếu muốn không giới hạn bạn chỉ có thể sử dụng dịch vụ ở chế độ Chất lượng cao sẽ bị nén hình ảnh.
Vậy khi lựa chọn dịch vụ bạn cần hỏi nhu cầu của bạn là gì? Bạn cần hình ảnh của bạn ở chế độ tốt nhất? Hay bạn cần sao lưu và truy cập hình ảnh một cách thuận tiện nhất?
+ Nếu nhu cầu của bạn là chất lượng hình, bạn nên sử dụng Yandex, khi bạn có hình quá nặng, bạn có thể upload lên đâu đó để điện thoại tải về là được.
+ Nếu nhu cầu của bạn là sự tiện lợi và dễ dàng, chất lượng ảnh không quá quan trọng, sự lựa chọn tốt cho bạn là dùng Google Ảnh.
Bạn thường sử dụng dịch vụ nào?

dongle905
Google Photos:
Sao lưu ảnh.
Kích thước hình ảnh tải lên.
Yandex:
Tự động sao lưu ảnh và video.

Sửa lần cuối:
Trả lời

vxh159

Búa Đá
Trước giờ e vẫn dùng Google Photos để sao lưu ảnh và video, ảnh chỉ bị nén khi mà kích thước lớn hơn 16MB, nên với nhu cầu bình thường e thấy Google Photos là đủ. Nay mới nghe đến Yandex Disk cũng cho upload unlimited, chắc khi nào cần sao lưu video để phục vụ nhu cầu edit thì e sẽ thử, còn e nghĩ nếu đơn thuần lưu giữ lại khoảnh khắc thì video tải lên Google Photos cũng đáp ứng được nhu cầu rồi.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Trước giờ e vẫn dùng Google Photos để sao lưu ảnh và video, ảnh chỉ bị nén khi mà kích thước lớn hơn 16MB, nên với nhu cầu bình thường e thấy Google Photos là đủ. Nay mới nghe đến Yandex Disk cũng cho upload unlimited, chắc khi nào cần sao lưu video để phục vụ nhu cầu edit thì e sẽ thử, còn e nghĩ nếu đơn thuần lưu giữ lại khoảnh khắc thì video tải lên Google Photos cũng đáp ứng được nhu cầu rồi.
thật ra là 16MP bác không phải 16MB đâu bác.

vettinhsau

Rìu Sắt
Smartphone thì mình mới dùng khoảng 5n, vậy mà trên gg photos nó lưu nhiều ảnh của mình cả 8n trước... Không nhớ rõ là mình có dùng pc up k nữa, hay là...

vxh159

Búa Đá
Smartphone thì mình mới dùng khoảng 5n, vậy mà trên gg photos nó lưu nhiều ảnh của mình cả 8n trước... Không nhớ rõ là mình có dùng pc up k nữa, hay là...
nó xếp theo Metadata của ảnh thì phải bác ơi. Ví dụ bác download cái ảnh trên mạng vào ngày hôm qua nhưng metadata của ảnh ghi là ảnh đc chụp vào ngày 29/2/TCN thì Google Photos nó cũng sẽ xếp theo thông tin đó.

Tuc Vang

Rìu Sắt
Mình đã cũng từng suy nghĩ như bạn. Nhưng rồi phải nhận trái đắng từ gg là toàn bộ ảnh của mình dưới 16MP đều bị nén hết. Nên từ đó mình cạch và chuyển hẳn sang Yandex và mua gói Onedrive theo năm.

Harry Potter

Búa Đá
Hay quá. Cám ơn bác nhé.

xuan hao

Búa Gỗ
Flickr hình như hết cho up unlimited rồi mà bác. Đợt nó bán mình cho thằng nào đó nên thay đổi chính sách, mình k theo dõi mail nên nó xóa sạch toàn bộ ảnh của mình, thằng khốn nạn {ah}
Thời thế thay đổi rồi. Đồ ngon thì chẳng miễn phí mãi được.
Trên đó ngoài là kho lưu trữ còn là cả một cộng đồng. Cũng nên đăng kí một tài khoản để dùng.

VOKHUYET007

Búa Gỗ
Nhập cái capcha hình như thế nào mới đúng vậy mọi người, mình nhập đúng rồi mà nó cứ báo là sai bắt nhập lại, cả chục lần rồi, liền hay có khoảng cách đầu vậy
Nhập "4MIN SkyTeam" như hình báo sai

Annotation 2020-08-27 140108.jpg

vxh159

Búa Đá
À Google Photos có nhược điểm nữa là ảnh Raw nó sẽ chuyển sang Jpeg hết, nên bác nào muốn hậu kì ảnh Raw thì ko nên dùng Google Photos.