Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi xung đột giữa HDD ở caddy bay và SDD | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi xung đột giữa HDD ở caddy bay và SDD

Nguyễn Đức Đông

Rìu Sắt Đôi
Tình hình là em mới nâng cấp con laptop của em thêm con SSD. Ổ SDD được cắm vào chỗ ổ HDD cũ còn con HDD được lắp vào caddy bay để gắn chỗ ổ DVD. Sau khi cài win vào SSD và tình hình là em không boot được vào win trên SSD được mỗi lần bị vậy, em phải tắt nguồn và chạy lại mới bực mình. các bác giúp em với.

Sửa lần cuối:

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn dùng chế độ boot gì?
Bạn chỉnh lại trong bios đi.

Bim Sponges

Rìu Vàng
Lề: SSD nhé bạn, không phải SDD ..

thiendia

Gà con
Bạn làm như #10,còn lỗi lúc nhận HDD lúc không thì thường bị tắt ổ Caddy bay.
1.Power Options thiết lập Never
2.Tạo RAM ảo lên ổ cứng caddy bay

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
máy tôi cũng dùng ssd và caddybay ổn , ko hề bị ngắt . và tôi cũng chẳng hề set first boot hay gì . đơn giản là cứ active ổ ssd , ổ hdd thì hủy active đi là chả cần lo . nhưng nếu hay bị ngắt thì bạn xem lại caddybay hoặc chân tiếp xúc

Chi Hung

Gà con
mình cũng vừa lắp thêm ssd, bỏ dvd lắp thêm caddybay để chứa con hdd máy như bạn dùng ngon ko bị lỗi giống bạn. Theo mình bây giờ bạn cài lại win theo chuẩn UEFI đi, lúc cài thì BIOS ưu tiên là USB chứa win, cài đến đoạn chọn ổ cứng thì fomat ổ xong bấm delete xong bấm new để tạo phân vùng mới xong cài như bình thường, cài xong thì vào BIOS cho ổ SSD lên trên đầu để nó khởi động đầu tiên.