Lỗi Window Hello trên Win 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lỗi Window Hello trên Win 11

airinopro

Gà con
Chuyện là lap của em dùng lâu nay nhưng em ko để ý đến tính năng window hello này, bây h muốn vào cài trắc sinh học khuôn mặt với vân tay nhưng nó hiện ntn. Em cx lên mạng tìm hiểu nhưng vì ko rành về công nghệ máy tính nên sợ dính virus ko dám làm theo. Các anh nào từng gặp như này chỉ em cách khắc phục với ạ. Em cảm ơn nhìu ạ.

Attachments

101.1 KB · Lượt xem: 44

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Windows của bạn cần phải có mã pin trước sau đó mới vào định dạng khuôn mặt hay vân tay sau.

ohmygodness

Rìu Sắt
Windows của bạn cần phải có mã pin trước sau đó mới vào định dạng khuôn mặt hay vân tay sau.
t cũng bị lỗi k cài đặt vân tay được dù đã có mã pin rồi, nó chỉ hiện This option is unavailable chứ k có xác định lỗi ở đâu
t lên google đọc rồi làm nát các cách rồi mà không được :(
máy t dùng win 10 home bản China cài mặc định cho máy Lenovo xách tay.
thí chủ xin giúp đỡ.

tranhuulong9x

Rìu Sắt
t cũng bị lỗi k cài đặt vân tay được dù đã có mã pin rồi, nó chỉ hiện This option is unavailable chứ k có xác định lỗi ở đâu
t lên google đọc rồi làm nát các cách rồi mà không được :(
máy t dùng win 10 home bản China cài mặc định cho máy Lenovo xách tay.
thí chủ xin giúp đỡ.
máy có vân tay ko . có thì cài driver đầy đủ vào

airinopro

Gà con
mã pin đủ chị ạ nhưng nó vẫn hiện dòng thông báo như thế:((((em ko bk sửa ntn luôn

airinopro

Gà con
máy có vân tay ko . có thì cài driver đầy đủ vào
máy mình win 11 có cài mã pin đủ nhưng vẫn hiện lỗi như này, lên mạng ngta cx bảo cài driver nhưng mình ko rành nên ko dám làm theo. bạn hướng dẫn giúp mình đc ko ạ

Attachments

93.9 KB · Lượt xem: 6

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Máy có khe fingerprint không? Nếu có thì lên trang chủ lenovo tải về cài đặt. Còn nhận diện khuôn mặt thì camera phải hỗ trợ mới sài được.
Hình chủ thớt up lên thì win nói rõ là không thấy hai thứ trên. Không phải laptop nào cũng có hello fingerprint và hello face, nhưng win 11 thì hỗ trợ hai thứ này

Vòng Huy

Rìu Sắt Đôi
Chuyện là lap của em dùng lâu nay nhưng em ko để ý đến tính năng window hello này, bây h muốn vào cài trắc sinh học khuôn mặt với vân tay nhưng nó hiện ntn. Em cx lên mạng tìm hiểu nhưng vì ko rành về công nghệ máy tính nên sợ dính virus ko dám làm theo. Các anh nào từng gặp như này chỉ em cách khắc phục với ạ. Em cảm ơn nhìu ạ.
quan trọng là máy có hỗ trợ hay không chứ đâu phải muốn là cài được đâu bác