Nhờ tư vấn - Lỗi window 11 về photo và setting | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Lỗi window 11 về photo và setting

chinhememoi3

Búa Gỗ
Các bác cho em hỏi thăm. Em hiện đang dùng window 11 có bản quyền, không Cr@ck. Ngày nay tự nhiên không xem hình ảnh bằng app photos của window. Nó hiện ra chữ như hình. Em thử vài cách trên mạng là repair và cả reset app, cài lại app trên store thì không cho em cài. Giờ vào setting cũng không được luôn. Có ai từng bị như vậy chưa ạ, tư vấn giúp em. Xin cám ơn

Trong Le

Rìu Vàng
Các bác cho em hỏi thăm. Em hiện đang dùng window 11 có bản quyền, không Cr@ck. Ngày nay tự nhiên không xem hình ảnh bằng app photos của window. Nó hiện ra chữ như hình. Em thử vài cách trên mạng là repair và cả reset app, cài lại app trên store thì không cho em cài. Giờ vào setting cũng không được luôn. Có ai từng bị như vậy chưa ạ, tư vấn giúp em. Xin cám ơn

copy file ra vị trí khác rồi mở thử xem!

Sửa lần cuối:

Trong Le

Rìu Vàng
Không được bác ạ, trong store cũng báo lỗi luôn. Chắc cài lại win ...

bạn cài phần mềm ngoài để đọc file hình ảnh đi.
Mình cũng bị lỗi này trên win 10, không xử lý được, kể cả cài lại win thì vài ngày sau lại bị tiếp.
Không có thời gian tìm hiểu nguyên nhân nên mình kệ nó > cài ACDSee Photo để xem luôn.

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
Xin chào! Rất tiếc về sự cố mà bạn đang gặp phải. Để giải quyết vấn đề này, bạn có thể thử các phương pháp sau đây:

1. Kiểm tra cập nhật Windows: Hãy chắc chắn rằng Windows của bạn đã được cập nhật đầy đủ. Điều này có thể giúp sửa lỗi và đảm bảo rằng bạn đang chạy phiên bản mới nhất của ứng dụng Photos.

2. Kiểm tra lỗi ứng dụng: Thử khởi động lại ứng dụng Photos và xem liệu nó có khởi động được không. Nếu không, bạn có thể thử gỡ cài đặt và cài đặt lại ứng dụng Photos. Để làm điều này, hãy truy cập vào "Settings" > "Apps" > "Apps & features", tìm kiếm ứng dụng Photos và chọn "Advanced options", sau đó chọn "Reset" để gỡ cài đặt ứng dụng và cài đặt lại.

3. Kiểm tra lỗi hệ thống: Nếu các phương pháp trên không giúp giải quyết vấn đề, bạn có thể thử kiểm tra lỗi hệ thống bằng cách sử dụng lệnh "sfc /scannow" trong Command Prompt. Để làm điều này, hãy mở Command Prompt với quyền quản trị và nhập lệnh "sfc /scannow" và chờ quá trình quét hoàn thành.

Nếu bạn vẫn không thể giải quyết vấn đề, bạn có thể tham khảo thêm thông tin tại đây https://answers.microsoft.com/en-us...-started/c21bcc09-d890-419a-99c0-5de235aa550e

chinhememoi3

Búa Gỗ
bạn cài phần mềm ngoài để đọc file hình ảnh đi.
Mình cũng bị lỗi này trên win 10, không xử lý được, kể cả cài lại win thì vài ngày sau lại bị tiếp.
Không có thời gian tìm hiểu nguyên nhân nên mình kệ nó > cài ACDSee Photo để xem luôn.
Cám ơn bác, đang tính cái lại win, zzz

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi hỏi cái này ngoài lề một chút, không biết bạn post hình theo tools nào vì bên đây tôi thấy có hai chổ này khác với hình khi tôi post từ postimages.org

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chèn vào đây phải không bạn? Nếu đúng thì tôi đã làm bấy lâu nay. Còn nếu tôi drag and drop hình vào trực tiếp thì nhiều khi bị lỗi size quá lớn.

Xem phần đính kèm 47857
Xưa giờ thì tôi chèn link ảnh = BB code Image chứ ko chèn media nên ko rõ , chỉ khi nào chèn linh clip thì tôi mới dùng BB code Media
nếu ảnh dưới 150KB thì thả trực tiếp , còn ảnh có link từ host thì chèn liên kết

sam146

Búa Gỗ
cài thêm phần mềm xem file ảnh thôi
vấn đề nhỏ mà cài win tốn time quá {ah}{ah}

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Vấn đề là không vào setting nên có 1 số thứ cần tùy chỉnh thì không vô được bác ơi.
Bạn đã thử lệnh sfc /scannow như một bạn ở trên đã nói chưa?
Bạn thử dùng thêm lệnh DISM từ trang này, nó có tất cả 3 lệnh, thử xem sao bạn nhé.

https://www.windowscentral.com/how-use-dism-command-line-utility-repair-windows-10-image

Tôi đã xem lại link trên thì sau khi bạn đã làm 3 lệnh đơn giản bên trên, kéo xuống dưới là phần người ta hướng dẫn mount ISO, trang web đang nói về Win 10 nhưng bạn thay thế với ISO Win 11 nhé.

Còn một cách nữa là bạn làm theo cách upgrade nếu cuối cùng không sửa được, chọn bản Win 11 build cao hơn bản hiện tại và mount ISO, chạy file setup.exe ngay trên Windows , làm cách này thì vẫn giữ được personal files và apps.

Sửa lần cuối: