Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi unikey trên win 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi unikey trên win 10

Long Sao

Junior Moderator
Mọi nguời cho mình hỏi mình tải unikey hay EVkey đều không gõ đuợc tiếng việt.
Vd gõ nhiều chữ e thì ko ra ê mà ra ntn eeeeeeeeeư
Mình không biết bị lỗi gì,mọi người xem giúp mình.Mình cảm ơn mọi nguời rất nhiều
Bản tải phiên bản Setup hay phiên bản portable? Nếu đang dùng bản Portable thì tắt unikey và Evkey đang chạy. Chỉnh Langue bar về ENG rồi sau đó cài bản Setup của Unikey và EVkey ( chỉ sử dụng 1 trong 2 không chạy cả hai cùng lúc) và kiểm tra lại nhé. Đóng gói Setup thì tìm trong Forum có đấy nhé.

tiendatnlb

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn có thể thay thế bằng GoTiengViet của tác giả Trần Kỳ Nam (sửa theo nhắc nhở của @Long Sao). Tôi dùng từ rất lâu rồi và rất hài lòng.

Sửa lần cuối:

vietnb1974

Búa Đá
Bản tải phiên bản Setup hay phiên bản portable? Nếu đang dùng bản Portable thì tắt unikey và Evkey đang chạy. Chỉnh Langue bar về ENG rồi sau đó cài bản Setup của Unikey và EVkey ( chỉ sử dụng 1 trong 2 không chạy cả hai cùng lúc) và kiểm tra lại nhé. Đóng gói Setup thì tìm trong Forum có đấy nhé.
minh tai tren web portable.Chinh language ntn bn nhi
Xin loi bn nha tai minh dang go tren pc ko dau

tiendatnlb

Junior Moderator
Thành viên BQT
Gõ tiếng Việt là của Trần Kỳ nam không phải của Phạm Kim Long bác nhé.
Cảm ơn bạn đã nhắc, tôi nhớ nhầm.

tuanhvn

Búa Đá
up ảnh toàn bị quá dung lượng khó quá 😅😅
lên google gõ chữ up ảnh
hoặc vào đây
Up xong thì bấm vào mã nhúng, chọn nhúng diễn đàn BBcode, xong paste vào comment là xong.
Mà mình thấy anh đã gõ được còn gì.

vietnb1974

Búa Đá

thanit9x

Búa Đá
Tắt bảo vệ nhập liệu từ bàn phím của diệt virus (nếu đang xài nhé)
==
Tắt trong kaspersky:
1. Vào Thiết lập ( Setting)
2. Chọn Bổ sung
3. Bỏ tích " Bảo mật dữ liệu nhập từ bàn phím"
4. Chỉ Lưu
==
Tắt trong ESET

Chỏ vào menu Setup ( Thiết lập ) chọn Security Tools ( Công cụ bảo mật )
Tiếp Secure all brower , gạt nút này sang bên trái ( Off) , khởi động lại Trình duyệt ( Chrome...) gõ lại
Hoặc mọi người tham khảo cách dưới mà vẫn bật Secure all browser:
Setup -> Web access protection -> Banking & Payment protection -> Basic -> BỎ CHỌN Keyboard protection.

thanit9x

Búa Đá
Mọi nguời cho mình hỏi mình tải unikey hay EVkey đều không gõ đuợc tiếng việt.
Vd gõ nhiều chữ e thì ko ra ê mà ra ntn eeeeeeeeeư
Mình không biết bị lỗi gì,mọi người xem giúp mình.Mình cảm ơn mọi nguời rất nhiều
nếu đang xài diệt virus thì chuẩn bài rồi, tắt bảo vệ nhập liệu từ bàn phím là ok