Nhờ tư vấn - Lỗi "The disk is write protected" sau khi sử dụng Rufus để tạo boot win 10 | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Lỗi "The disk is write protected" sau khi sử dụng Rufus để tạo boot win 10

iuminhtriit

Thích mượn tiền và hay quên
Format sang FAT32 lại dùng ngon bác ạ. Em không hiểu. Giả sử có file .win đó dưới 4Gb thì e nghĩ rufus vẫn tạo boot được. Đằng này bán ISO của em> 4gb mất rồi
iso của mình 7.06GB, nhưng file install nó không to như vậy, không hiểu của bạn là win gì, tải ở đâu mà to thế

Quachthu97

Búa Gỗ Đôi
iso của mình 7.06GB, nhưng file install nó không to như vậy, không hiểu của bạn là win gì, tải ở đâu mà to thế
E tải bên box WIN 10 ý bác.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Format sang FAT32 lại dùng ngon bác ạ. Em không hiểu. Giả sử có file .win đó dưới 4Gb thì e nghĩ rufus vẫn tạo boot được. Đằng này bán ISO của em> 4gb mất rồi
ISO lớn hơn 4GB nhưng cái quan trọng file.wim nó ko lớn hơn là OK thôi vì khi tạo boot nó giải nén ISO , còn như file wim lớn hơn 4GB thì bác Hoang Duch có chỉ cái soft gì ở trên đó bạn

iuminhtriit

E tải bên box WIN 10 ý bác.
6237

win 10 x64 1903 của mình đây, vừa tải xong luôn, tải trực tiếp từ microsoft.

Quachthu97

Búa Gỗ Đôi
ESD nó nhỏ hơn WIM , nhưng hầu như bản gốc thì chưa có file WIM nào lớn hơn 4GB , chỉ có các bản MOD AIO thì mới to hơn thôi
Bác cho e xin link tải bản <4Gb với ạ. E tìm mãi không được.

Quachthu97

Búa Gỗ Đôi
Bạn cần bản win loại gì , và theo tôi thì bạn nên tạo winpe cho usb , và ISO win chứa ở HDD vào winpe tìm đến ISO cài thoải mái
E cần mỗi bản PRO thôi bác ạ, Chả cần loại khác, mà tìm toàn mấy bản AIO, nên file .wim khi tạo boot nó>4gb.
Còn tạo winpe e cũng lười. Boot bằng rufus hay ultra vẫn nhanh hơn.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
E cần mỗi bản PRO thôi bác ạ, Chả cần loại khác, mà tìm toàn mấy bản AIO, nên file .wim khi tạo boot nó>4gb.
Còn tạo winpe e cũng lười. Boot bằng rufus hay ultra vẫn nhanh hơn.
Đây bạn build gần đây nhất do tôi tự build với UUP link trực tiếp từ MS https://www.fshare.vn/file/RJ5TEAWF7E3Z

6238

iuminhtriit

Bác có link fshare không bác. Cho e với ạ. Với lại e cần bản .win <4gb ý ạ. Tìm toàn bản có .win >4gb. Lọ mọ cả sáng :'(
Bạn vào google, tìm windows media creation tool, vào trang của microsoft tải nó về, chạy nó và làm theo hướng dẫn của nó là có ngay bản win 10 gốc từ microsoft

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
mình chẳng bao giờ dùng rufus cả.
1. Format usb bằng diskpart trong CMD admin
- diskpart - list disk - select disk x - clean - con gpt - create partition primary - format quick fs=FAT32 label = win10 - assign
2. Dùng ultraiso giải nén iso vào usb (không dùng winrar, đã gặp nhiều lỗi khi dùng winrar, 7zip chưa dùng qua nên k rõ)
3. Tiến hành boot thôi, và hầu như là boot ok cả legacy và UEFI
Chính xác. Cách này đơn giản mà hiệu quả.

iuminhtriit

Chính xác. Cách này đơn giản mà hiệu quả.
MS nó làm bản cài nó cũng tính sẽ cho vào usb boot để cài, nên hầu như nó k làm file quá dung lượng cho phép, nên nó ra bản esd. Mình thì chẳng tin ai build cả, mình chỉ thích bản gốc tự down thôi. Vì thế nên chưa gặp lỗi bao giờ, và trình độ mình kém, nên mình k muốn can thiệp vào bên trong bản cài, nên k quan tâm file nó to cỡ nào, cứ cài bản gốc và active bằng key là ngon thôi {big_smile}

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Mọi người giúp em với ạ. E đã thử mọi cách trên mạng từ phần mềm can thiệp đến safe mode...v...v đếu không format lại được USB và cũng không copy hoặc paste vào USB. Nhân tiện cũng cho em hỏi là hiện tại em dùng RUFUS tạo boot win 10 trên file ISO WIN 10 1903 update gần đây mà toàn báo lỗi "ISO image extraction failure"
sau đó cái USB cũng tèo theo luôn. Các pro giúp em với :'( huhu....
usb còn xài được chưa có tèo đâu nha.