Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi quyền riêng tư? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi quyền riêng tư?

hoang1408

Búa Đá
:) mình mới tạch cái ổ cứng nên mang ra tiệm thay cái ổ cứng mới tiện nhờ người ta cài luôn win nhưng mà về thì vào một số trang web như vnexpress ,taimienphi ,mediafare v.v thì bị báo lỗi quyền riêng tư , facebook ,google các thứ thì bình thường kiểu web bị web không ý " mình đã sửa ngày tháng giờ giấc rồi mà vẫn bị " không biết có phải do win ko hay mình chưa chỉnh chỗ nào . thank

mình cài bản win đã upload 2020 được chia sẻ ở đây đã fix dc lỗi rồi .thank mọi người

Sửa lần cuối:

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
do win chứ ko phải do máy bạn nhé , cập nhật sẽ hết . cơ mà bạn dùng win j ? chắc 7 hả ? còn xp thì dẹp vụ này đi

jerrydau1

Búa Gỗ Đôi
hôm qua máy của 1 chị ở cty em cũng thế, vào trang baotintuc.vn mà cứ báo lỗi quyền riêng tư (máy em win10 vào thì ko sao), dùng đủ mọi cách không vào được, win 7 enterprise, em đang định mai đến giúp chị ấy sang win 7 home premium :( vẫn biết là bản enter vẫn tốt hơn nhưng bà ấy thích trang baotintuc.vn

Shiny

Rìu Sắt
bạn dùng dns jumper rồi chọn fastest server , rồi apply dns nhanh nhất sau đó bật trình duyệt xem nó có chạy ko.

jacjochay12

Búa Đá
Bạn thử đổi DNS của google xem nếu không được thì cài lại Win 10 đi bạn (nếu máy cấu hình yếu thì chọn bản lite không thì cứ iso của Mircosoft mà quất). ^.^

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Vụ này tôi có gặp nhưng là chỉ bị web ngân hàng thôi , lấy cer trang đó rồi install cho win , khởi động lại là hết . cái này chủ yếu win cũ nhiều lúc n ko tự cập nhật chứng chỉ , hôm qua tôi có tìm bản vá cer cho win 7. Bạn thớt tìm coi sao nha , cài bản vá = tay nha .

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Nếu bạn đùng win 7 mà đang bị thì thử cách này.
Bạn vào link này, tải bản cập nhật kb4474419 (chọn đúng x86 hay x86)

2019-09 Security Update for Windows 7 for x86-based Systems (KB4474419)

2019-09 Security Update for Windows 7 for x64-based Systems (KB4474419)

cài xong khởi động lại máy tính rồi vào lại các trang web lúc trước xem còn bị không.

jerrydau1

Búa Gỗ Đôi
:) mình mới tạch cái ổ cứng nên mang ra tiệm thay cái ổ cứng mới tiện nhờ người ta cài luôn win nhưng mà về thì vào một số trang web như vnexpress ,taimienphi ,mediafare v.v thì bị báo lỗi quyền riêng tư , facebook ,google các thứ thì bình thường kiểu web bị web không ý " mình đã sửa ngày tháng giờ giấc rồi mà vẫn bị " không biết có phải do win ko hay mình chưa chỉnh chỗ nào . thank
Em thử các kiểu tư vấn trên mạng từ thay đổi DNS, đến thêm đoạn mã "--inorge....", đến thay đổi Trust site trên internet option ... v..v... đều ko ăn thua
Cuối cùng là update win mới giải quyết được bác nhé, em đã test thử trên 2 máy của 2 chị trên cty luôn, ko update thì đều không được :( máy từ thời tống nên em cài xuống win 7 Home Basic