Nhờ tư vấn - Lỗi Preview pane with file PDF win11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Lỗi Preview pane with file PDF win11

ngothanhtan

Gà con
Hôm nay mình mở máy lên rồi cái Preview này cứ file PDF là bị trắng không xem được, trong khi các file khác vẫn hiện review bình thường. Mình đã thử set options rồi mà vẫn không được. Ai biết cách giải quyết giúp mình với, chứ chả nhẽ cài lại win thì có ốm đòn

Long Sao

Junior Moderator
Gửi file cccd đó cho mình xem thử nhé. File này đã xử lý abbyy chưa?

Long Sao

Junior Moderator
tất cả các file PDF đều bị lỗi vậy b ơi, ảnh chỉ là tôi đang ví dụ tình trạng thôi. File vẫn mở bình thường, chỉ có Review pane của File Explorer nó không xem đc trắng xóa thôi
Tức là ý bạn là cái viewer xem trước nội dung không mở file ấy á hả? Cái này bạn xem thử xóa cacher hoặc khởi động lại Explorer xem nhé Dự cảm là cache cho Explore nó bị lỗi. Bạn thử check nhé

ngothanhtan

Gà con
Tức là ý bạn là cái viewer xem trước nội dung không mở file ấy á hả? Cái này bạn xem thử xóa cacher hoặc khởi động lại Explorer xem nhé Dự cảm là cache cho Explore nó bị lỗi. Bạn thử check nhé
Vẫn không được bạn ạ, lúc nháy chuột để xem review cái file explorer còn hơi đơ đơ 1 lúc cơ, nhưng vẫn trắng

Shun87

Búa Đá
tất cả các file PDF đều bị lỗi vậy b ơi, ảnh chỉ là tôi đang ví dụ tình trạng thôi. File vẫn mở bình thường, chỉ có Review pane của File Explorer nó không xem đc trắng xóa thôi
Tôi vừa thử thì bị y chang như bạn đây. Cách giải quyết là chỉnh lại add-on của soft pdf thứ 3 cho nó tích hợp vào xem trước dành cho explorer
Còn ko thì cài tools PowerToys và làm theo các bước mở PowerToys tìm File Explorer add-ons kích hoạt tính năng Portable Document Format cả trên lẫn dưới là xem được xem hình bên dưới dễ hiểu hơn

ngothanhtan

Gà con
Tôi vừa thử thì bị y chang như bạn đây. Cách giải quyết là chỉnh lại add-on của soft pdf thứ 3 cho nó tích hợp vào xem trước dành cho explorer
Còn ko thì cài tools PowerToys và làm theo các bước mở PowerToys tìm File Explorer add-ons kích hoạt tính năng Portable Document Format cả trên lẫn dưới là xem được xem hình bên dưới dễ hiểu hơn
bạn biết chỉnh add-ons của Foxit fantom không?

Trong Le

Rìu Vàng
lỗi này có thể do phần mềm không cài kèm theo tính năng xem trước này do bản build hoặc repack bỏ tính năng đó đi. Chứ không hẳn do win 11 đâu bạn.
mình cung từng bị lỗi này rồi > mình gỡ phần mềm PDF ra cài lại > chọn các tuỳ chọn liên quan. Nếu bạn dùng bản repack hoặc crak sẵn thì xem có bị lượt bỏ tuỳ chọn đó không.

Whale

Rìu Chiến
Cài Foxit Reader và tích toàn bộ các chức năng xem sao bạn !

ngothanhtan

Gà con
lỗi này có thể do phần mềm không cài kèm theo tính năng xem trước này do bản build hoặc repack bỏ tính năng đó đi. Chứ không hẳn do win 11 đâu bạn.
mình cung từng bị lỗi này rồi > mình gỡ phần mềm PDF ra cài lại > chọn các tuỳ chọn liên quan. Nếu bạn dùng bản repack hoặc crak sẵn thì xem có bị lượt bỏ tuỳ chọn đó không.
cái này tôi nghĩ là do hệ thống, đen thì có lẽ tôi dính virus. Chứ tôi cài lại, xóa, thử app khác vẫn vậy à. Gắng đến Tết nghỉ thì cho nó về win10

Trong Le

Rìu Vàng
cái này tôi nghĩ là do hệ thống, đen thì có lẽ tôi dính virus. Chứ tôi cài lại, xóa, thử app khác vẫn vậy à. Gắng đến Tết nghỉ thì cho nó về win10
lúc trước bị như vậy trên win 10, mình chỉ cần cài lại phần mềm PDF khác là được hoặc cài phần mềm gốc, không cài bản dựng hoặc bản repack.